Lý do xin ly hôn là do chồng tôi ko hề thương tôiTừ lúc tôi có bầu 5 tháng đến bây giờ sau khi sinh con được 1 tháng, đêm nào tôi cũng thui thủi 1 mình. Hơn nửa năm qua tôi với chồng ko ăn chung, ko ở chung, ko ngủ chung, cuộc sống khác gì ly thân? Chồng nói muốn ở chung thì về nhà bố mẹ chồng. Chồng tôi ko sống vì vợ vì con mà vì mẹ chồng và chị chồng. Tôi cũng đã cố gắng nhiều lần nhưng mọi cố gắng của tôi dù ít dù nhiều vẫn ko được ai công nhận. Tôi có như thế nào cũng ko bao giờ vừa lòng chồng và gia đình chồng.Tôi luôn bị phán xét và so sánh với những người con gái đảm đang khác. Chẳng có tình thương hay sự gắn kết nào dành cho e ở đó.Nhưng vấn đề ko phải do tô ở đâu, mà vấn đề là ở chỗ dù tôi có cố gắng làm gì, ở đâu thì chồng vẫn ko thương tôi. Ngoài giờ đi làm, gọi điện hỏi chồng đang ở đâu thì lúc nào chồng tôi cũng đang đánh bida, hoặc tập tạ, hoặc câu cá, hoặc hát karaoke ..., đêm thì chơi điện tử đêm, chồng tôi chẳng bao giờ dành thời gian cho 2 mẹ con tôi. Nếu có chăng chỉ là lên thăm con khoảng 1 tiếng 1 ngày, mà chỉ thăm con chứ ko thăm mẹ. Tôi mới sinh con, chồng ko những ko ngó ngàng gì, ko an ủi mà trái lại còn chê tôi xấu, ko có tôi làm sao có con mà chồng chỉ luôn miệng nói cần con chứ ko cần tôi, chán tôi, mệt mỏi tôi, nạt nộ tôi, gây gổ tôi, dùng những từ ngữ nặng nề, ko ra gì để nói với tôi. Cười với mọi người nhưng với riêng tôi thì lạnh lùng, dữ dằn, tàn nhẫn. Chồng tôi thích đi đâu thì đi, làm gì thì làm, sống cuộc sống của 1 người độc thân, ko vướng bận, đã ko thương tôi mà cũng ko có trách nhiệm gì với mẹ con tôi. Tôi thấy rằng vợ chồng nếu cãi nhau thì có thể hòa giải, nếu lầm lỡ thì còn có thể tha thứ, chứ chồng tôi đã ko thương tôi thì có muốn níu kéo cũng ko được. Vỉ vậy có ly hôn hay ko cũng chỉ là thủ tục giấy tờ, mong tòa xem xét cho chúng tôi được ly hôn. Các chị thấy e viết vậy có được ko? Ai có ý kiến gì sửa giúp em không? Em xin cám ơn trước