Chào các bác, thực sự lúc này e đang phân vân quá, không biết nên làm thế nào nên lên đây nhờ các bác giúp em ạ. Chả là e với thằng chồng e (e gọi thế vì e thất vọng và quá chán rồi ah), mới cưới nhau đc 2 năm nay thôi, nhưng mà nó xúc phạm e nhiều quá. E không tự hào, nhưng dù sao e cũng là người có học,hiện e đang làm kế toán cho 1 công ty tư nhân ạ, còn nó thì chả học hành gì, hiện đang ở nhà trông con để e đi làm, vì đồng lương của e không cao nên mọi chi tiêu sinh hoạt đều có ông bà nội đỡ đần thêm ( e ở nhà chồng mà). Cứ khi nào nó tức giận, mặc dù e thấy e chả làm gì sai, nó cũng chửi e, mà chửi những câu nghe vô văn hoá lắm ạ, ở nhà nó rất gia trưởng, không ai nói được, kể cả là bố mẹ, nó thik thì nó làm, nó k thik thì không làm. Mỗi lần cãi nhau như thế toàn là nó chửi e thôi, e nhịn, nhịn hết, không nói j, nhưng mà các bác ơi, con giun xéo mãi cũng quằn, đến thời điểm này thì e không chịu được nữa rồi, với lại cứ mỗi lần nó cáu là nó lại xưng mày tao, e thì không thể chịu nổi như thế. Có một lần thế này mà nó chửi e, chả là e sinh đôi, sáng ra trước khi đi làm e cho ăn 1 đứa, bà nội cho ăn 1 đứa, nhưng hôm đấy bà đi có việc nên e fải gọi nó dậy để nó cho con ăn ( thường thì khi nào e đi làm rồi bà trông thì nó mới dậy), nó dậy, vs cá nhân xong, lẳng lặng nó đi xuống, e hỏi thế anh không cho con ăn hộ e à, thế mà nó quay ra xửng cồ với e, nó bảo: tao đi ăn, mày k cho t ăn àh, dm m sáng nào cũng ăn đẫy mồm ra, đến lúc t ăn thì m nói,nó chửi nhiều lắm rồi nó còn bảo e là mày chó má vừa thôi. E lặng người đi, thử hỏi, e làm gì quá đáng mà nó nói e như thế, e chỉ bảo nó cho con ăn thôi, vậy mà nó chửi e khôg ra gì. E chán, đành tự cho ăn 1 mình, xong đi làm thì nhờ e chồng e nó trông cho chờ bà về. Sau vài hôm thì đâu lại vào đấy, e lại bỏ qua cho nó, vẫn tử tế anh em nhưng giờ thì em quá chán rồi, e muốn ly dị quá. E chỉ kể đơn giản 1 việc như thế thôi, còn nhiều việc khác nữa mà nó quá đáng với e lắm. Không biết e phải làm thế nào, có nên ly dị không, vì e cũng đag:(( phụ thuộc nhiều vào gđ nó, với lại nhà ngoại e thì không có ai cả, chỉ còn ông ngoại thôi ( bà ngoại mất rồi), sẽ rất vất vả nếu e phải nuôi con 1 mình nhưng e lại không thể chịu nổi thằng chồng vô văn hoá, coi thường vợ như nó, các bác cho e lời khuyên với ạ. E đang rất cần sự giúp đỡ của các bác!:((