Em và chồng em biết tin có con khi chúng em vừa đám cưới xong , anh ấy phải đi làm xa nhà và chỉ có thể chăm sóc vợ khi mang thai 3 tháng đầu . thế là chỉ còn 2 mẹ con em thui thủi tự lo cho nhau . Những ngày đầu có con , em thấy cuộc sống như bế tắc vì chúng em còn nhiều thứ phải lo , em nghĩ chưa ổn định gì cả có con rồi lại không biết làm thế nào . Nhưng vì chính chồng em nói : anh rất muốn có con , và muốn có 1 gia đình hạnh phúc . Có nhiều lần em còn cố gắng đánh mất đứa con của mình . khi nó chỉ còn là 1 giọt máu . nhưng vì chúng em có thai gần 2 tháng rồi mới cưới nên cũng sợ dư luận bêu rếu . em có ý dò hỏi chồng em rằng : nếu vô tình em làm mất con thì sao ? anh ấy nói : thì sẽ cố gắng có 1 đứa khác vì đó không phải là lỗi của em . Thế là em cứ tìm những gì mát mẻ nhất để uống , nhưng may sao đứa bé có 1 nghị lực sống phi thường . đã luôn bám chắc chắn . Và sau lần đi khám thai . Nhìn thấy được con , 1 hình hài bé nhỏ đang nằm trong bụng . em lại cảm thấy thương con vô hạn . Và em không ngờ em lại đã có những ý định giết đi đứa bé đang nằm trong bàn tay mình . Và rồi từ đó , em cố gắng chăm sóc con nhiều hơn , và chỉ muốn bù đắp lại những gì mình đã làm . Thật may mắn thay đứa bé vẫn khỏe mạnh , và có 1 hình hài hoàn toàn bình thường như bao đứa trẻ khác .

Rồi những ngày sau đó , sống chung nhà với mẹ . mẹ em là 1 người hà khắc và biết em có con trước khi cưới nên đã rất ghét em và luôn tìm cách la mắng chửi bới . Em vì xúc động mạnh nên đã động thai và chảy máu rất nhiều . Em đi khám bác sĩ nói em cố gắng . vì em cũng mắc bệnh khó thở , do máu không kịp vào tim. Nếu không sẽ khó giữ được tính mạng cả 2 . Em đã nói chồng em rằng . em sẽ luôn cố gắng để đến ngày em sanh con . Và nếu như có chuyện gì thì phải giữ con lại . Và rồi anh ấy không đồng ý . và nói nếu giữ được 1 trong 2 thì phải giữ mẹ chứ giữ con làm gì . Em nghe câu nói này mà không hiểu chồng em đang như thế nào nữa . Không hiểu anh ấy có thương con không ?

Em biết là em cần phải cố gắng để không ảnh hưởng đến sức khỏe và còn phải chăm sóc cho con . Nhưng nghe chồng em nói vậy thật sự là không hiểu anh ấy đang nghĩ gì nữa ? Xin các mẹ các chị hãy cho em biết mọi thứ như vậy là như thế nào được không ?