Chào cả nhà , em đang rất buồn và khó xử ,mong mọi người tư vấn giúp , em lấy chồng được 1 năm ,1năm nay em và chồng cùng sống với ba mẹ chồng vì chồng em là con trai út ,trước khi lấy em anh có đề cập chuyện ở chung hay riêng và em có nói là em muốn ở chung với ba mẹ chồng , phần vì thương chồng và khong muốn ba mẹ chồng khong vui , em xin nói thêm là nhà là nhà của chồng em mua , nhưng trong khoảng thời gian ở chung em có nhiều vấn đề với mẹ chồng, em là người sống nội tam nên tất cả có chuyện gì em cũng khong nói với chồng, nhưng càng ngày em càng khong thể chịu đựng được nữa ,em cảm thấy bất mãn nhiều chuyện chồng em tuy gần 40 tuổi nhưng có vẻ như anh như một đứa trẻ còn cần sự chăm sóc và hướng dẫn của mẹ, tất cả mọi chuyện trong nhà , chuyện của 2 vợ chồng anh cũng bàn với mẹ mình,trong nhà muốn mua gì hay vợ chồng muốn đi chơi xa. Cả ngày vợ chồng nói với nhau dược vài câu , anh đi làm về có gì vui kể cho mẹ nghe trước ,co khi vợ dung gần cũng chẳng quan tâm ,với em chồng em như một đứa trẻ luon quấn quýt bên mẹ ,lúc đầu quen em thấy anh có hiếu em thấy rất vui nhưng giờ ..nhưng điều làm em buồn nhất là khi trước mặt anh thì mc đối xử tốt với em còn sau lưng thì ngược lại, em lấy chồng xa nhà nhiều lúc tủi thân nhưng khong đam kể với ai,bà đã nhiều lần làm em hụt hẫng, có dịp gì e đều mua quà cho bà nhưng khi đưa cho bà bà chỉ cầm hỏi giá bao nhieu và cầm đi thẳng,có lần e xin phép về nhà mẹ lúc đi em vào phòng chào bà nhưng bà cố tình như khong nhìn không nghe thấy , lúc đó có cả chồng em ở đó nhưng anh khong nói gì ,khi em nói với anh tại sao mẹ làm với em như vậy em có gì khong đúng sao khong nói thẳng với em,từ ngày về làm dâu e chưa có thái độ hay nói gì khong phải với bà, rồi có những lúc vợ chồng có gì vui với nhau bà đều tỏ ra khó chịu ra mặt.nhiều lần tủi than em tâm sự với anh nhưng anh luon tìm mọi cách bao che cho mẹ a, và nói em chắc em là người kiếm chuyện trước,và lúc em có bầu em tưởng mc sẽ vui nhưng bà vẫn khó chịu như thế,em bị nghén nhưng vẫn phải nấu cơm và dọn dẹp bình thường, có hom mệt quá vì bị ói nhiều quá giờ chua nấu com bà khong nói ra nhưng làm những hành động nặng tay tỏ vẻ khó chịu,khi em sanh cháu cả tuần bà cũng khong đếm xỉa gì đến 2 mẹ con và khong được một lời hỏi thăm,khi em nói chồng thì anh chửi em nói là mẹ biết em sanh là được rồi về rồi cũng gặp, em chán nản sống chung khong gặp mặt nhiều vì đi làm nhưng em cảm thấy rất mệt mỏi,em có gợi ý em muốn ra riêng nhưng anh nói không muốn ,anh khong muốn sống xa ba mẹ anh,mặc dù ba mẹ anh có 2,3 căn nhà cho thuê và có chị anh ở gần nữa, em nói mình có thể tìm mua nhà ở gần ba mẹ cũng được, nhưng anh vẫn khong chịu.em cảm thấy rất mệt mỏi giờ đây em chỉ còn cách lựa chọn một là tiếp tục sống chung và chịu đựng hai là li hôn chồng mà thoi, nhưng em sống với anh em hiểu tính anh anh cũng chẳng thiết tha vợ con,nhưng li hon em sợ gia đình xấu hổ với mọi người . Mọi người cho em lời khuyen nhé.