Gia đình em mới cưới được vài tháng. Em và chồng đều đi làm và có mức thu nhập ổn định, hai vợ chồng kiếm cũng same same nhau, mỗi tháng trung bình thu nhập 25 triệu mỗi người. Trước khi cưới, em đã nói rõ với anh rằng, em muốn đối xử với hai bên gia đình nội ngoại như nhau, em là người sẽ cầm thẻ và muốn tiền sẽ quy về một mối. Để còn lo cho gia đình sau này, tụi em còn đang phải ở trọ, chưa có đất đai gì, gia đình hai bên đều không có điều kiện. Anh cũng đồng ý. vậy nên em mới đồng ý cưới anh. Nhưng khi cưới xong thì anh trở mặt ngay. Ngay ngày đi tuần trăng mật, em bảo anh đưa thẻ cho em để em chi tiêu trong nhà và tiết kiệm, tiền ăn thì em lo, tiền đưa cho gia đình nội 3tr5 rồi, và tiền dành riêng cho anh tiêu em sẽ đưa 5 triệu. Nhưng anh ko đồng ý. Anh chỉ muốn bỏ ra 10 triệu để tiết kiệm trong gia đình, còn lại anh tự quản lý. Đợt đó em cũng nói nhỏ nhẹ, năm nỉ, khóc lóc đủ cả. Vẫn không ăn thua. May đợt đó có nhiều vấn đề cần tiền, em bảo anh dùng tiền của anh hết, tiền em tiết kiệm hết rồi. Nhưng mọi chuyện tới tết mới bắt đầu rắc rối. Vì có bạn anh vay tiền gia đình rồi chuyển vào tài khoản của anh, nên trong thẻ anh có 50 triệu, và anh mới nhận thưởng tết 40 triệu. Em bảo anh rút ra để đi gửi tiết kiệm. Hai vc trước đã mua cho ông bà nội ngoại hết rồi, giờ chỉ có tiêu thôi thì mấy ngày tết chỉ để lại 20 triệu tiêu. Nhưng anh không chịu, anh ko chịu đưa thẻ để em đi gửi cho anh. Cuối cùng anh lấy dao băm nát cái ví của em, tất cả giấy tờ tiền bạc của em bị băm hết. Kể cả giấy tờ quan trọng của công ty. Em buồn và chán quá các chị ạ. Em thấy lấy chồng là sai lầm của em, lấy vào em phải lo lắng nhiều thứ, mà còn bị đối xử không ra gì nữa. Tết nhất tới nơi rồi, em không biết đi đâu, cũng không dám về ngoại sợ mẹ em buồn. Mà cũng chẳng dám tâm sự với ai cả, vì chuyện xấu của gia đình cũng không muốn ai biết. Đành lập nick ảo lên kể với mọi người nhờ mọi người giúp em, khuyên em nên làm sao. Em thấy chồng em sau khi lấy về đã không hề Giữ lời hứa truwosc khi cưới với em. Em chán quá ạ. Giờ không biết nên sao