Vợ chồng em mới cưới nhau được một năm, ở riêng và chưa có con. Không biết chồng các chị thế nào, chứ chồng em hàng tháng chỉ đưa em tiền đủ để chi cho sinh hoạt chung (khoảng 4 triệu), trong khi thu nhập của anh ấy là hơn chục triệu. Vợ chồng em cũng tranh cãi rất nhiều về vấn đề này vì em muốn anh đưa hơn để có một khoản tiết kiệm nhưng anh toàn đưa ra lý do là anh kinh doanh nên không thể để tiền một chỗ được! Còn khi nhà em có việc gì phát sinh cần chi ( như mua đồ đạc máy móc hay biếu ông bà) thì anh ấy xoay chỗ này chỗ kia để lo, và vì tiền anh cầm anh chi nên anh ấy luôn luôn tự quyết định các chị ạ, cũng có lần nói với em nhưng nếu em có không đồng ý thì anh ấy vẫn làm. Em thì cảm thấy rất khó chấp nhận, và không thoải mái vì em thấy em không có tí tiếng nói nào trong nhà, em chỉ tự do trong khoản chợ búa cơm nước, còn mọi việc khác chồng em quyết hết. Mà anh ấy gia trưởng nên rất khó thay đổi, và vì anh ấy nghĩ rằng gia đình em chi tiêu như vậy là quá thoải mái, em thì không phải lo nghĩ gì về những việc lớn, và cho rằng em đòi hỏi! Em thấy chán quá. Mấy hôm nay lúc nào em cũng chỉ nghĩ đến chuyện li dị thôi các chị a.