Chuyện là chồng mình đã 31 tuổi rồi, lương chỉ có 10tr bằng mình, lại sắp có thêm 1 nhóc sắp ra đời, thêm gánh nặng mà không thấy chồng có ý nghĩ ráng kiếm tiền nuôi con hay cố gắng học thêm kiến thức để xin việc lương cao hơn. Tối đi làm về, ăn xong là nằm đọc truyện kiếm hiệp, không thì chơi game, mình thấy vô bổ và chán nản quá.

Dù chồng có hay giúp mình việc nhà nhưng sao nhìn chồng người ta cố gắng học tập hay trau dồi kiến thức để kiếm tiền lo cho vợ con mà thấy tủi thân quá.

Hiện chồng cũng đang xin việc khác nhưng chẳng thấy nơi nào gọi, kêu học thêm anh văn để dễ xin việc cũng không chịu, sao mình nản quá, mình là người cầu tiến nhưng cũng không phải tham vọng cao gì, mình thấy nếu không học hỏi mà chưa gì hết hơn 30 tuổi đã hưởng thụ thì chắc cả đời sẽ ù lỳ mất, đầu óc sẽ mụ mị, mình chả thích như vậy nên thấy chướng mắt khi lão chồng mình chưa gì đã thích hưởng thụ

Nói về chồng mình thì hiền, tiết kiệm, hay giúp mình việc nhà, lười vận động, tập thể dục, lúc trước mình hay rủ đi tập thể dục cũng không đi, giờ mình sắp sinh rủ đi bộ cho dễ sinh cũng mặc kệ mình đi 1 mình ngoài đường vắng

Mình cũng nhỏ nhẹ nói chồng thích học gì thì mình sẽ cho đi học thoải mái rồi thỉnh thoảng có ý tứ khen người này người kia lương cao, chắc vợ con nhờ lắm để khích lệ ý chí đàn ông mà chẳng thấy có động thái tích cực nào, mình có đòi hỏi quá đáng không nhỉ :((