Mình 26 tuổi. Lấy chồng được gần 2 tháng. Chồng ko chịu đưa hầu hết tiền hằng tháng. Bản thân mình sống rất tiết kiệm, ko mua hàng hiệu xa xỉ bao giờ. Chồng tháng đầu đưa được 3 triệu xong tới lúc mình cần mua 1 món đồ trong nhà, mình hỏi tiền chồng thì chồng bảo: "Sao em ko lấy tiền của em ra mua". Mình làm ngân hàng. Lương mình 10tr, lương chồng kỹ sư khoảng 11, 12 triệu. Chồng 27 tuổi, từ lúc đi làm tới lúc lấy vợ xong tiết kiệm được khoảng 50 tr. Mình bảo chồng chuyển 80% số tiền tiết kiệm của chồng vào tài khoản mình, chồng ko chịu, mình nói nhẹ nhàng có, nói cứng cũng có, mà chồng nhất quyết ko chịu. Chồng giúp đỡ làm việc nhà rửa tí chén mà luôn luôn lèo bèo kể công. Trước khi quen mình, chồng có quen vài con trong đó mình đọc đc tin nhắn cũ trên fb của chồng với 1 con nghề cắt tóc, nội dung là chồng ngủ với con đó 1 năm sau đó bỏ nó, nó chửi chồng mình ko ra gì. Đó là chuyện quá khứ của chồng, chồng ko kể với mình nhưng mình vô tình tìm ra. Mình chưa có con. Các mẹ thấy mình nên làm sao để quản tiền của ck? Cãi nhau vì chuyện tiền mà chồng nói "cẩn thận có án mạng" hù dọa mình