Đợt vừa rồi lớp đại học của em có kế hoạch tổ chức gặp mặt sau 10 năm ra trường. Như mọi lần chỉ họp nhóm, tụ tập nhỏ lẻ, em sẽ không đi. Hix em cũng như bao cô gái khác cũng chỉ mong lấy được một người chồng tâm lý và tử tế để cuộc sống hôn nhân được thoải mái hơn, như thế mới không cảm thấy hụt hẫng rằng tình yêu trước và sau khi cưới khác nhau quá nhiều. Em và chồng hiện tại của em bây giờ là bạn từ thời đi học cấp 3, yêu nhau vào quen nhau trong khoảng thời gian là 6 năm rồi mới đi tới đám cưới, nói chung là hai đứa cũng khá là hiểu nhau luôn đấy ạ. Lấy nhau về thì em phải ở nhà chồng chứ em không có được ở riêng do chồng em là bộ đội đi làm xa nhà xuất cho nên chưa có điều kiện để em có thể ở riêng được. Trước đây em là sinh viên của trường học viện hành chính em học dưới hà nội 4 năm trời, rồi xong lấy chồng và về quê dấy sinh sống và lấy chồng cho đến hiện nay cũng được 5 năm rồi ạ. Mới đây các bạn cùng khóa mới em có gọi điện thông báo với em rằng các bạn sẽ tổ chức gặp mặt sao 5 năm ra trường ở dưới hà nội và em thật sự rất hào hứng với buổi gặp mặt này luôn, vì lại được gặp lại bạn bè sau bao nhiêu năm xa cách không được gặp nhau các chị ạ, khi em bàn chuyện này với chồng thì chồng em gạt phắt đi luôn các chị ạ, thậm chí chồng em còn bảo rằng em đàn đúm, nói thật em quá thất vọng luôn các chị ạ.