Chào các mẹ. Các mẹ vui lòng giúp em với làm sao để có thể sống hòa hợp và giúp chồng hiểu biết thêm 1 chút ak.

Chồng em năm nay 32 tuổi về kiến thức văn hóa thì em dám đảm bảo khả năng tính nhẩm hay kiến văn học của chồng sẽ thua 1 học sinh trung học cơ sở.

Em khẳng định điều đó là vì coi những chương trình như Ai là triệu phú, có những câu hỏi đơn giản ở mốc dưới 2tr về kiến thức văn học hay địa lý .. em hỏi ck biết câu này không, ck em kêu chịu không biết. rồi ctrinh Người đứng vững, có những câu hỏi rất dễ anh điều không biết.

Trong cuộc sống và xã hội hiện tại cũng vậy. Xã hội bây jo là internet, facebook, zalo.... nhưng đối với chồng em thì hết sức xa vời ,với điện thoại ck e chỉ biết nge và gọi

. Cách đây mấy tháng em mua cho ck cái điện thoại khá tốt ,em tải sẵn các chức năng fecebook. zalo. line... em nói chồng bây jo ai cũng xài mấy cái này hết em tạo tài khoản rồi chỉ cho ck các bước chơi facebook thì đăng hình hay cmt như thé nào, zalo thì nhắn tin hay coi cập nhật ra sao...

Mất mấy tuần ck em mới nhớ hết (em Nói ck, luc trước k ai chỉ cho em đâu em cũng tự mò và ra hết, người ta cũng vậy chả ai chỉ cho ai đâu, tự mò mãi cũng ra)

Rồi thì vào yotubi thì coi đc cái gì, vào google để tìm gì (e chỉ như con í)

Trước jo nhà em dùng Interet bằng Wife với nhà bên cạnh, mấy bữa nay người ta đổi mật khẩu không vào được nữa, nên em phải đăng ký 3G.

Em hỏi ck không có mạng khó chịu không,

ck kêu có nên em kêu anh đăng ký 3G ,anh hỏi đăng ký sao ?

Tôi cầm máy anh đăng ký , xong xuôi quay lại chỉ ck cách mở mạng và tắt chỗ nào.

Còn 1 chuyện nữa tôi sốc: Bữa hôm đi qua nhà bạn tôi chơi, nó ở chung cư đã qua 1 lần rồi nó xuống đón, lần này qua chơi tiếp , trên đường qua nhà nó tôi thấy có siêu thị điện máy Nguyễn Kim chuyển bị mở gần đó, chỗ đó khá gần nhà tôi.

Tôi nói ck. Nguyễn Kim sắp mở gần đây nè, bữa nào có chỗ dẫn con đi dạo

Ck nhìn vào kêu lớn hậy. rồi hỏi tôi Nguyễn Kim là chuyên bán về cái gì nhỉ? có gì trong đó? Tôi nói anh đang trên núi xuống hả, sang tới chung cư bạn ck tôi chỏi tôi từ ngoài vào jo đi hướng bào, gửi xe đâu., lên ntn? Tôi nói bữa hôm qua lần rồi , thế là tôi ngồi sau chỉ vào hướng nào, gửi sẽ chỗ nào, rồi lối lên thang máy.. Tôi cũng như ck là lần thứ 2 tới nhìn là biết, sao tư duy ck tôi kém thế không biết.

Tôi không dám tự hào tôi giỏi hay ai giỏi, nhưng sống với ck có những cái nó hết sức đơn giải sao ck tôi lại kém cỏi như vậy.

Bữa hôm coi trình gì có ca sĩ Ngọc Sơn í tôi nói sao Ngọc Sơn càng ngày cảng ẻo lả quá đà. CK tôi nói Thằng này là Ngọc Sơn hả? nge tên jo mới thấy mặt.

Còn nói về Showbit hay chương trình giải trí gì tối bật lên dấu cái điều khiển ck tôi mới chịu coi, có coi cũng chả biết con nào lại thằng nào,

Ck tôi làm bên Quâ đội ngày làm ngày nghỉ, thời gian rảnh khá nhiều ngày làm thì đi làm, ngày nghỉ thì về nhà năm coi tivi, kênh mà ck toi coi duy nhất 1 chương trinh thế giới động vật, lên yotubi cũng hỉ duy nhất 1 sở thích thế giới của các loài vật.

Bữa hôm noel tôi bảo qua nhà thờ Đức bà chơi cho có không khi noel, ông hỏi ở Quận mấy, đường nào ( ck tôi đã làm việc tại sài gòn đến nay là 9 năm, ở quận 2 đến nay là 5 năm ) tôi ngao ngán.

Thật sự bây jo tôi đang chán và khẳng định 1 câu là tôi đã hết yêu ck, ngoài mấy sự kém hiểu biết thì ck tôi rất gia trưởng, cộc cằn và vũ phu, tự ái rất cao.

Bây jo con tôi gần 2 tuổi mai mốt nó lớn lên nữa có rất nhiều thứ phải dạy con và chỉ cho con, với ck tôi thì phải làm sao, tôi rất cần 1 người để 2 mẹ con dựa giẫm.

Kêu ck đọc sách báo nhiều coi nhiều chương trình liên qua đến kến thức , văn hóa thì ck tôi tự ái chửi tôi, nói nếu thích thì di kiếm người khác .

Về nấu ăn, tôi nấu cho món nào ăn món đó, nhiều lúc tôi bạn con hay đi đâu về muộn kêu ck đi chợ 1 bữa cũng k biết đi chợ, k biết ăn gì, nấu gì......

Thật sự tôi cũng không thông minh hay hieru biết gì nhiều, nhưng những cái nên biết thì tôi biết nhưng làm sao tôi vừa dạy con, vừa chỉ cho ck mãi được, jo này lúc này hay xã hội này tôi mới biết có 1 người chồng thông minh hay hiểu biết 1 chút rất cần thiết