Khi 2 vợ chồng mình cùng con đi siêu thị, thì chồng đứng ngẩn người nhìn vào bức tranh của một cô người mẫu khá lâu. Mình bước đến gần thì chồng quay sang nói với vợ " Cô này xinh nhỉ! Giống chị T phòng anh". Cảm giác lúc ấy của mình thấy chạnh lòng. Nhưng đó chỉ là mở đầu của câu chuyện mà em muốn chia sẻ.

Chồng em làm ở 1 công ty khá lớn với mức thu nhập tốt. Khi chuyển sang phòng mới công việc có bận rộn hơn, nhưng mọi chuyện giữa 2 vợ chồng vẫn ổn. Rồi một hôm Anh ấy về kể với em rằng phòng anh có một chị mới chuyển đến ( chị ấy hơn tuổi chồng em) xinh lắm, dáng cao rồi anh chua nhìn thấy ai xinh như thế. E nghe câu chuyện cũng thấy thích thú và không nghĩ gì cả. Nhưng sau đó E thấy A có biểu hiện thường hay chê em, e làm việc gì A cũng thấy khó chịu. Môt hôm khi 2 vợ chồng đang ngồi xem 1 bộ phim Việt Nam có cảnh 1 cô diễn viên nữ khá xinh, đang đên đoạn ôm nhau thì A quay sang bảo với E: Xinh nhỉ, giống chị T phòng A thế. Rồi nhiều lầm khác khi về nhà A ấy chỉ hay kể chuyện về chị ấy, nào là xinh nào là giỏi lắm! E cứ có hoài nghi là A ấy có cảm tình với chị ấy. Không biết linh cảm này của em có đúng không nữa?