E chào các chị ạ..có lẽ em hơi vô duyên khi tâm sự chủ đề k liên quan nhưng thật sự là quãng thời gian qua nhiều vấn đề xảy ra giữa vc nhà em quá =.=''. E mới có gđ đc nửa năm thôi chưa nhiều nhặn gì để gọi là có kinh nghiệm trong vấn đề này như các chị nhà túi. E xin đưa ra câu hỏi em luôn băn khoăn dạo gần đây ạ. E muốn hỏi là khi chồng các chị đi công tác ax nhà các chị có bắt các chị lúc nào cũng phải gấp đồ, chuẩn bị đồ cho ax các chị k ạ.

Hay lúc tắm xong vứt đồ bẩn vương vãi trên sàn, mình nhắc thì lại nói kiểu đó là việc của 1 ng vợ. Và nếu các chị k làm thì sẽ bị ax nói rằng: "em thấy mình là 1 ng vợ có đủ tư cách của 1 ng phụ nữ không?".

Thêm nữa là ax các chị có bao giờ nói xấu hoặc đem các chị ra so sánh với vợ của các bạn a ấy không?. Trong các cuộc nói chuyện cứ mở miệng ra là chê bai so sánh, cười nhạo người khác??? Thật sự còn nhiều chuyện nữa tuy nhỏ nhưng nếu gộp lại thì thấy k thể chấp nhận được, kể ra thì em lại đúng là nói xấu chồng mất.

Bố mẹ em thì thương con nên đăng kí cho em đẻ trọn gói ở VF. Chồng em thì cứ xỉa xói và nói đi nói lại chê VF đâu phải tốt nhất đâu, VF mà so với viện phụ sản thì chẳng là gì..blah blah..(cái này có lẽ cho a ấy xót tiền khi cho e đẻ ở VF), sau đó e bị nghén nên phải nằm viện tới lúc thanh toàn bố mẹ e chưa tới kịp cũng k có ý kiến là trả tiền cho hay thế nào :-<

Lúc đi khám ở viện nhìn các cặp vc khác rất tình cảm, ng chồng xoa bụng vợ, nói chuyện, rất quan tâm con làm e cảm thấy thật ghen tị. Có lẽ do e với ax em quen nhau chưa đầy 3 tháng đã lấy nhau + thêm a ấy cũng tỏ vẻ thích con trai hơn nhưng em lại mang bầu con gái nên đối xử với em chẳng có chút ân cần mà ngược lại đến cả nhắn tin, gọi điện cũng rất hời hợt. Từ lúc có bầu sữa lẫn quần áo e bé..tất tần tật e đều là ng bỏ tiền ra đi mua đi chọn trong khi đó em thì chưa học xong, chưa đi làm để mà tự chủ trong chi tiêu. Tiền chi tiêu, sinh hoạt phí cũng đều là bố mẹ đẻ em lo cho hết T.T.. nhiều lần bố mẹ em góp ý nói thẳng thì cũng chỉ đưa cho em 1 triệu 2 triệu :)). Nghĩ mà thấy tủi thân quá các mẹ ạ. Con em đc hơn 7 tháng rồi mà hầu như hôm nào cũng khóc cũng buồn..nghĩ mà chẳng thể kiềm chế được dù rất thương con T.T