Vợ chồng mình lấy nhau đến nay đã đc 8 năm, có với nhau 2 mặt con xinh xắn, đáng yêu. Chồng kém mình 1 tuổi, khá đẹp trai, khéo ăn nói. Còn mình tuy hơn tuổi chồng nhưng ai cũg nhận xét trông mình trẻ hơn rất nhiều, cũng khá ưa nhìn, lại đang công tác ở một cơ quan nhà nước mà nhiều ng ao ước. Vợ chồng mình yêu nhau hơn 3 năm rồi cưới. Chồng mình hiện tại đang làm doanh nghiệp, công việc hay phải đi tiếp khách. Phải nói thêm là chồng mình khá đào hoa, nhiều bạn bè, thik bay nhảy, giao lưu bạn bè. Mấy năm ở với nhau là mấy năm mình sống trong mệt mỏi, nc mắt nhiều hơn nụ cười vì chồng đi suốt, k qtam đến vợ con, tính tình lại gia trưởng nên động tí lại chửi vợ k thương tiếc. Năm nào mình cũng phải nghe thiên hạ đồn đại chuyện a chơi bời với e này e kia. Mình hỏi thì a cương quyết chối, k bao h nhận sai lại còn sửng cồ lên chửi vợ. Chưa bao h a chăm vợ cả những lúc ốm đau hay bầu bí. Tính mình lại nín nhịn nên mình thường nhịn chồng để cho yên ấm nhà cửa. Nhưng a k biết điều mà vẫn đi suốt, bạn bè a cũng chơi bời nên a cũng đú theo mà k coi vợ ra j. K biết bao nhiêu lần mình nuốt nc mắt cho qua mọi chuyện, chỉ mong chồng hiểu và thương vợ. Nhưng chưaa một lần a nghĩ đến vợ, cứ đi suốt, có hôm thì đi đến nửa đêm mới về, có hôm thì đi qua đêm mà k nói j với vợ. Mình tủi nhục lắm, nhìn chồng ngta yêu vợ, chăm vợ mà mình thèm. Vừa rồi chính mình tận mắt nhìn thấy a và lũ bạn chơi bời ở quán karaoke, mỗi ông 1 em. Đến nửa đêm chồng về mình hỏi thì a chối, bảo k đi với con nào hết. Mình uất ức quá mình cũng chửi, vợ chồng to tiếng và a bỏ nhà đi. Mình cũng nc với bm chồng để momg bố mẹ ch hiểu là mấy năm qua mình đã chịu đựng ntn, bây h k chịu đc nữa nên mình tung hê hết. Ông bà cũng đã nc với chồng mình thì chồng mình đổ hết lỗi cho mình, bảo là vì mình mà a mới đi như thế. Mình uất ức lắm.lúc đầu ông bà tin mình vì chính mắt mình nhìn thấy, nhưng sau thấy chồng nói vậy thì ông bà có vẻ tin lời chồng mình hơn. Mình cũng nc với cả gđ và xin cho mình đc ly thân để mình có tgian xem xét lại mọi chuyện, xem có thể bỏ qua cho chồng đc k. Tgian đó chồng cũng thỉnh thoảng nt cho mình, bảo momg mình bỏ qua, chỉ là chồng đi tiếp khách và gọi gái ở quán vào thôi chứ k có j cả. Nhưng trjwc giác của mình cho thấy k đơn giản như chồng nói nên mình cương quyết k bỏ qua.