Gửi các mẹ, nhờ các mẹ tư vấn giùm:

Em mới lấy chồng 8 tháng, đang bầu bí hơn 7 tháng rồi, nên rất dễ tủi thân, mau nước mắt. Ax nhà em cũng thương vợ, chịu khó làm ăn nhưng tính tình thì nóng lắm, mà lúc đó thì nói những từ khó nghe vô cùng.

Như hôm nay chẳng hạn, em đang là cái áo cho ax, khi ax vào là tiếp thì chiếc áo bị xém do em để nhiệt độ cao quá, thế là ax quát ầm ĩ, bảo em "ngu thì ngu vừa thôi chứ,..." và một tràng các từ ngữ khác, chưa hết vứt cái áo xuống sàn, lấy dép di lên, rồi chạy ra ngoài lấy con dao cắt tan chiếc áo (mà chỉ hơi xém tí thôi, đã rách đâu, em tiếc đứt ruột cái áo có rẻ đâu), sau đó ném tung cái bàn là, mà nó chưa vỡ thì nhấc lên ném lại cho nó vỡ ra mới thôi. Thật, em tủi thân quá nên nước mắt ngắn, nước mắt dài, vội vã đi làm, chứ mà thấy e khóc thì lại điệp khúc "khóc cái j mà khóc, ai làm j mà khóc" tủi thân lắm. Em lại ở với MC nên nhiều khi chẳng muốn cãi nhau. MC em cũng tốt, cũng chẳng muốn bà suy nghĩ nhiều.

Nhiều lúc thấy buồn lắm, mà ax nóng tính thường xuyên chứ không phải đôi khi đâu, đành rằng cv nhiều áp lực, nhưng cứ thông cảm mãi thế nào cũng thành quen mà coi thường mình ra. Em chưa có cách nào để trị cái tính đó cả, tính em cũng hiền lành, vả lại vừa sống chung với MC, vừa ở tập thể nhiều khi cũng ngại to tiếng, mà có to tiếng cũng không giải quyết vấn đề gì. Khổ thân em, ở nhà là con út, được nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa, giờ về bị chồng coi như con, hơi một tí là quát nạt, chẳng thèm để í gì đến tâm trạng của vợ j cả.

Mẹ nào có bí quyết gì thì giúp em với.