Mẹ nào có OX hay ghen cho mình lời khuyên với.

Vợ chồng mình đã có 2 con. Chồng ghen quá các mẹ ạ.

OX ghen với tất cả mọi người, ghen với đồng nghiệp của mình (đương nhiên), ghen với bạn của mình (cũng đương nhiên) nhưng ghen với ông xe ôm chở con mình đi học, với người đi đường chẳng may nhìn mình. Hơn nữa, ghen với bạn, với sếp, với đồng nghiệp của OX luôn (mà mình 0 biết người đó, chưa bao giờ mình nói chuyện với người đó cả, mà nói chung mình không quan tâm đến những người đó). Kỳ quái thật.

Mình mệt mỏi quá rồi. Mình biết và thông cảm với những ý nghĩ đó, vì mình cũng từng ghen với OX vì nghĩ OX có ai đó. Mình và OX đều là người có học, sống trong gia đình gia giáo. Nhưng giờ đây mình cảm thấy bế tắc quá.

Mình sợ rằng mình càng chiều OX, càng nương theo những ý nghĩ kỳ quái của OX thì mình càng sớm mất OX vì đến bây giờ OX không còn bình tĩnh, không còn kìm giữ những câu nói thô tục nữa. OX bắt đầu mạt sát mình rồi. Mình sợ quá.

Mình vẫn rất yêu OX, mình muốn sống với OX cả đời vì mình biết OX cũng yêu và sợ mất vợ, nhưng mãi thế này thì mình mất OX mất. Đến khi OX không kìm được bản thân thì làm thế nào?