"Thân em như hạt mưa sa

Hạt vào đài các hạt ra ruộng cày".

Thân em đây chắc sa trúng cái hố trâu đằm lâu ngày các chị ạ, có chồng chị nào như chồng em ko? Lương em 13tr, ck ko biết lương nhiêu nhưng tháng đưa em 2tr5. Tụi em thuê nhà tháng 3tr, trả ngân hàng 7tr6 (tụi em đánh liều vay ngân hàng mua đất nhưng chưa có tiền xây nhà vì ngán cảnh thuê nhà quá), con đi học 2tr, hàng tháng nói chung em phải chi li lắm mới đủ chi tiêu, nhiều khi sáng chỉ dám ăn nắm xôi, cái bắp, ko thì nhịn để dành tiền chiều mua cái gì ngon ngon cho chồng con ăn, tính em mua cái gì cho bản thân thì em tiếc nhưng để chồng con vui em vẫn cố nhịn ăn mặc để mua cho ck con. Nhưng ck em thì khác, anh ấy sẵn sàng bỏ vài trăm bao bạn bè chứ tính toán với em từng cắc, tháng đó a mà mua cho con cái gì 50k thì cũng về chỉ đưa em 2tr450k, ra ngoài ăn là bắt em đưa tiền lại, đi đâu ảnh ko bao giờ móc 1 xu trả cho vợ, giống như hàng háng đưa em nhiêu đó còn lại em phải tự lo, có tháng xin bệnh đi bv ảnh có tiền cũng ko đưa, em phải đi vay, còn nếu ảnh đưa, đến lương em phải trả lại, đỉnh điểm là chiều qua tức qúa em ko chịu nổi nên hôm nay mới lên đây tâm sự. Em để lạc đâu mất cái thẻ rút tiền mà trong túi còn đúng 95k, con thì bệnh phải đi khám, em tìm hoài ko ra thẻ nghĩ khám chắc khoảng 100k trở lại nên nói ck chở đi, trên đường đi em nói với ck "anh ơi e để đâu cái thẻ rút tiền , giò khám cho con nếu thiếu a cho em vài chục nha, ổng làu bàu, đi về mà kiếm thẻ đi tiền đâu đưa, em tưởng ổng đùa, vậy mà vừa đến phòng khám ổng quăng em đó, vù xe bỏ đi mặt tức tối vì sợ phải đưa e tiền, em khám cho con mà lo. Có 95k trong túi, lỡ hết 100k ko biết sao? Cũng may hết có 90k, nghĩ mà e ứa nước mắt, có đâu vợ ck đồng cam cộng khổ, vì vài chục mà ảnh tức tối bỏ e lại. Ngày xưa yêu nhau, e là con gái nhưng tính sòng phẳng lắm, đi ăn gì cũng chia đôi với người yêu, tiền cưới xin em cũng chịu 1 nửa với a vì thương a nghèo. Hôm nay e chỉ còn nỗi tủi và buồn. em chỉ nghĩ đc 2 từ " bần và hèn"

Gởi từ ứng dụng Webtretho của haianh2015