Em phân vân mãi khi lập ra cái topic này

Nhưng hiện tại em đang phân vân quá.

Tinh thần lại bị lung lay. :(

1 số mẹ chắc có theo dõi topic trước của em.( http://www.webtretho.com/forum/f188/nen-ly-hon-hay-co-gang-niu-giu-cuoc-hon-nhan-nay-1402631/index44.html#post30054787 )

Hiện tại sang tháng tới em có QĐ sẽ đi xa nhà để làm việc. Với tình trạng như trước đây, thì đúng là cơ hội tốt của em để em có thể thay đổi môi trường sống, cho thoải mái. Ko phải suy nghĩ nhiều về chồng nữa.

Nhưng hiện nay, cuộc sống của 2 vợ chồng em đang đi vào quỹ đạo ổn định hơn, tình cảm gia đình, vợ chồng cải thiện hơn.

Chồng em ngoan hơn, biết nghĩ đến vợ con hơn. ( Sáng đi làm, tối về nhà cơm nước, dọn dẹp nhà cửa cùng vợ, chơi - chăm sóc con ... thay cho trước đây là tuần mới về nhà 1-2 buổi) Nói chung là hiện tại em hài lòng với cuộc sống như vậy ( Mặc dù thỉnh thoảng em vẫn thấy đau khi tự nhiên nghĩ đến khoảng thời gian chồng em làm em đau khổ).

Em mới biết là sẽ đi làm cách đây đươc 2 tuần thôi, khi nói ra mình phải đi làm, chồng em có vẻ ko thích, bảo ko muốn em đi làm. ( vợ chồng cùng ngành.).

Em đang rất phân vân, dự định sắp tới là chồng em nói muốn mua ô tô để cho tiện đi làm ( sáng đi tối về, vì chồng em làm cách nhà 40km, đi xe bus thì 5h sáng đã đi, tối 7h về đến nhà.).

trước khi có QĐ đi làm, em cũng thấy hợp lí, nhưng giờ em phải đi làm xa nhà ( cũng cách nhà 50-60km). + lí do chồng em đã ko muốn em đi làm.

EM đang lo ngại, chồng em sẽ lại " giở chứng" như những lần trước.

khó nghĩ quá.

Mọi người bày cách cho em với ạ