Chồng em từ ngày cưới đến giờ tính vẫn rất chi li, đôi khi là hơi ki bo, nhưng mà em cũng kệ vì ông ấy biết lo lắng cho gia đình và rất cần kiệm, không rượu chè bia bọt gì cả. Nói có thể các mẹ buồn cười nhưng đúng là từ ngày cưới đến giờ, em đi làm được bao nhiều về đưa cho chồng tất. Gần đây công ty có đổi sang chuyển khoản thì chồng cũng cầm thẻ luôn. Em cũng không ý kiến gì vì biết mình không giỏi tính toán, lo liệu. Tiền tiêu vặt thì anh ấy đưa mỗi tháng 2 triệu, còn thiếu gì hỏi anh ấy cũng đưa thêm. Quần áo em cũng không phải người cầu kỳ nên khi nào cần sẽ báo chồng. Túm lại là trong gia đình em chồng tay hòm chia khóa, mua từ cái tăm đến xây nhà, mua xe...

Gần đây, tự nhiên chồng em hơi trái tính, nói bóng gió về chuyện nhiều chị em ngoại tình công sở. Em cũng kệ, nghĩ anh ấy làm xưởng tại nhà nên sợ em ra ngoài làm thôi. Nhưng tự nhiên, hôm rồi anh ấy bảo em cài phần mềm My VinaPhone để kiểm soát cước cuộc gọi, em nghĩ có khi nào anh ấy nghi em ngoại tình, muốn kiểu tra điện thoại của em không các mẹ nhỉ? Vậy em có nên cài không ạ? Các mẹ cho em ý kiến với nhé.