Chồng em làm về xây dựng. Tối qua, lúc 2h đêm có điện thoại gọi đến. Em gần điện thoại nên với lấy. Thấy ghi là “Xe chở đất”. Chồng em nói chuyện rất tự nhiên, ko có vấn đề gì nghi ngờ cả.Em cầm điện thoại cất đi tiện tay mở điện thoại ra xem thấy có mật khẩu bảo vệ máy.Em đòi chồng đọc mật khẩu cho em để mở máy. Chồng em không chịu.Nhưng vì em cứ đòi mãi nên anh ấy lấy máy mở mật khẩu ra.Em ngó xem như thế nào nhưng anh ấy giấu đi.Mật khẩu có 6 số (tiền sử trước đây anh ấy cũng đặt mật khẩu và luôn đặt bằng 6 con số) mà anh ấy mất tận một phút để mở. Đến khi anh ấy đưa điện thoại cho em thì thấy màn hình điện thoại là gồm các menu như tin nhắn, danh bạ, cuộc gọi…..chứ không phải là nền màn hình nữa. Em kiểm tra thì không thấy gì, anh ấy càu nhàu bảo khuya rồi em đi ngủ đi. Có khi nào anh ấy nhanh tay xóa đi những nội dung mờ ám không nhỉ. Sáng nay em đi làm mặt lạnh như tiền, không chào không hỏi. Chán đời tối chẳng muốn về nấu cơm đây. Mà anh này tính cũng hay nghịch lắm, bông đùa hâm đơ không nghiêm túc lắm. Anh ấy đổ lỗi do em cũng hay xóa những tin nhắn của em nên anh cũng phải đặt mật khẩu máy anh ấy. Vô lý . Em bực quá, không biết xử lý lão chồng hâm của em thế nào đây.