Em là thành viên mới của DD. Giờ em đang rất bối rối không biết phải làm gì. Rất mong nhận được lời khuyên từ các anh chị.

Chuyện là thế này: Dạo này buổi tối đt chồng em rất hay có số máy lạ gọi đến. Chồng em đều không nghe. em cũng thắc mắc “tại sao anh không nghe?” thì anh ấy giải thích “ Chẳng biết số máy của ai nghe làm gì cho lắm chuyện.” em cũng để ý số máy đó nhưng tin chồng nên cũng không nghi ngờ gì. Thế rồi tháng đó khi nhận hoá đơn thông báo cước DĐ của chồng, em xem qua, cũng chẳng có ý định gì dò xét chồng. Nhưng thật bất ngờ cái số điện thoại chồng nói là không biết đấy lại hiện lên rất nhiều lần trong tháng. Em bị sốc thật sự. Bình tình xem kỹ hơn thì thấy hầu như cách ngày chồng em lại có những cuộc điện thoại liên lạc đến số máy kia và đặc biệt hơn chỉ vào buổi chiều. Các cuộc gọi đến đôi khi chỉ là vài giây kiểu như hẹn gặp nhau ở đâu đó. Em sợ nghĩ sai cho chồng nên đã dùng ĐT gọi đến số máy kia giả vờ gặp một ai đó để kiểm tra xem người sở hữu số máy đó là nữ hay nam. Lại tiếp tục bất ngờ nữa khi đầu dây bên kia là một giọng nữ trả lời. em cảm thấy tức giận thực sự. Cảm giác bị lừa dối trào dâng bóp nghẹn trái tim. (Thêm ngoài lề một chút là 2 vc chồng em mở Công ty riêng nên giờ giấc khá thoải mái. Vợ chồng em cưới nhau được gần 2 năm chưa có baby vì năm đầu kế hoạch. Giờ đang phấn đấu có baby nhưng dạo này vc em ít “gần nhau”, trc đây thì k thế. Có những đợt 15 ngày không QH vc mặc dù em rất muốn nhưng chồng cứ kêu mệt, thương chồng nên đành "nhịn" để chiều anh. Giờ em nghĩ lại thấy thật sự bất thường quá). Em kể tiếp chuyện ạ: Tối đó khi anh về nhà, cơm nước, tắm rửa xong xuôi em hỏi bâng quơ” Anh có biết số ĐT 09xxxx của ai không?” Chồng em im lặng 2 giây rồi trả lời “Không”. Thế là những uất ức trong lòng trào dâng. Em bốc hoả trg ng, đưa tờ list ĐT trong đó đánh dấu chi chit những cuộc gọi của anh đến số máy kia. Chồng em ngồi im không nói gì mãi sau mới nói “Em cứ nghi ngờ vớ vẩn. Anh không làm gì sai với em”. Em đã gào lên với chồng “vậy thì anh nói em phải tin anh với những điều dối trá anh vẫn dành cho em sao?” Sau đó là nước mắt và cãi vã. Kết thúc tối đó mỗi đứa ngủ một nơi. Mấy ngày sau đó trôi qua thật nặng nề. Anh đã giải thích rằng “đứa con gái đó là bạn học cùng hồi ĐH. Nó làm bên cty về XD, đợt này anh X bên Cty Y đối tác của mình đang có nhu cầu mua nhà mà bên Cty nó có DA về nhà nên anh cần gặp nó để bàn thêm. Anh sợ em ghen vớ vẩn nên không ghi tên nó vào ĐT để em đỡ nghĩ này nọ thôi”???. Ôi trời. Em đâu phải là người ghen tuông đến mù quáng như vậy. Với em công việc là công việc. Rất rõ ràng. Em bảo chồng “ sao anh không giới thiệu cô bạn đó với em. Bạn anh cũng là bạn em mà. Hay anh đt cho cô ấy mời đi ăn cùng vc mình.” Chồng em nói “Chẳng cần thiết em ạ. Nếu em không thích anh sẽ không liên lạc với cô ấy nữa.”??? Và kết thúc cuộc nói chuyện đó chồng em bảo “Anh giờ chỉ lo kiếm tiền thôi. Em hãy để thời gian chứng minh tình cảm của anh nhé.” Và em đã tin những gì chồng em nói dù lòng vẫn đang ngổn ngang nghi ngờ. Tất cả chuyện này xảy ra cách đây chưa được 15 ngày… Cho đến tối qua.. lúc chồng em đang tắm em xếp lại quần áo cho anh, tình cờ thấy ví của anh ngay đó. (Em không bao giờ xem ví hay lục đồ của chồng. Tiền bạc vc em tiêu chung và thường em luôn biết rõ trong ví của anh có bao nhiêu tiền) Thế nhưng không hiểu sao lúc đó em lại mở ví chồng ra để xem. Tim em như này ra khỏi ngực khi thấy có 1 cái sim ĐT mới. Kiểm tra sim thấy có tiền và còn hạn sử dụng. Ôi chồng tôi!!! Anh sd cái sim đấy để làm gì nếu không phải gọi cho ai đó mà dấu giếm không muốn em biết. (Vc em đã có mỗi ng có 2 đt và 2 số sim, chưa kể cityphone). Em phải làm gì đây??? Em tính dùng sim đó để ntin đến cái số máy anh hay gọi kia nhưng lại nghĩ để làm gì khi không có bằng chứng cụ thể. Chỉ nhắn vu vơ thôi nhỡ ng kia cũng có 1 sim khác thì sao?? Và nếu em làm ầm lên bây giờ, chồng em có thể sẽ nói là sim đc cho và sẽ lại mua cái khác thì sao?? Em đã cất sim trả lại vào ví của anh và không nói gì với chồng. Cả đêm qua em đã gần như thức trắng. Các anh chị ơi, em đang bối rối quá. Có phải chồng em đang ngoại tình không??? Em phải làm gì đây??? Em thực sự băn khoăn và lòng dạ đang rối như tơ vò, không biết sẽ phải làm gì đây. Xin lỗi mọi người vì em trình bày hơi dài dòng, lủng củng. Xin các anh chị hãy cho em lời khuyên. Cảm ơn các anh chị nhiều.