Vợ chồng em rất trẻ (82-83) lấy nhau vừa tròn 2 năm, chúng em cung quê học cùng phổ thông. Nhà em khá hơn nên đã mua được nhà ở HN, chúng em ở đấy cùng em gái em và sau này là một đứa em họ nữa. Chồng em thuộc dạng đa tình đa cảm. Hồi chưa lấy nhau anh đã nổi tiếng là lăng nhăng nhưng em ko ngờ anh tệ đến mức này.

Lấy nhau chưa dc 1 năm thì em về quê nghỉ đẻ, anh ở HN với 2 đứa em em..Em luôn dặn dò anh nên ít về nhà vì không có em ở đó nhưng diều em lo lắng đã xảy ra. Chồng em và đứa em họ em dù chưa quan hệ với nhau nhưng nhắn tin tình cảm, đi chơi, ôm ấp…Em phát hiện ra thì hai người lại như chưa có chuyện j xảy ra. Anh cũng ko hản có tình cảm thật sự với em họ em. Khi em ra HN thì em họ em cũng chuyển đi ở chỗ khác nhưng thỉnh thoảng vẫn về nhà em chơi. Những lần nó về em lại điên đảo và lại hành hạ chồng. Cuộc sống cứ thế và hạnh phúc cũng nhạt nhoà đi, nhất là khi chồng em vì xích mích với xếp nên bỏ việc và vẫn chưa xin dc việc mới kinh tế trong nhà đều do em lo liệu.

Hai tháng nay nhà em thuê dc osin mới nhìn ngoài xinh đẹp nết na, nói thật là em nhìn cũng thích chứ ko phải đàn ông. Điều em lo lắng 1 lần nữa lại xảy ra nhưng lần này thì khác anh về nhà nửa buổi(em cũng dặn là em ko muốn anh ở nhà khi ko có em) cởi hết quần áo và ôm con bé đó nhưng chưa cởi quần áo của nó. Sự việc xảy ra được 3 ngày thì con bé khóc nức nở nhờ người ở quê ra đón về. Chồng em giải thích là do nhu cầu hay là cái tính de của anh

Em cũng chết điếng và cũng chuẩn bị tinh thần nuôi con 1 mình nhưng cũng thương con quá và vẫn mong muốn có 1 gia đình yên ấm cùng anh ấy. Mẹ chồng em cũng biết chuyện vì osin là do em chồng em thuê, em bàn với mẹ chồng cùng hỗ trợ mua một căn nhà riêng cho 2 vợ chồng để thay đổi không khí.

Em ko biết em làm như vậy có đúng ko? Chồng em có thay đổi không? Gia đình có hạnh phúc ko? Phải nói thêm là vấn đề xxx của vợ chồng em cũng ko dc tốt, em chưa bao giờ có cảm giác lên đỉnh chỉ dừng lại ở mức thích thôi, chồng em thì bảo anh thoả mãn rồi.

Chuyện của vợ chồng em, em gái em cũng biết nó cũng bảo là chồng em cũng có 1 vài lần có hành động khiếm nhã như cà chân, “để anh nặn mụn cho” em đau lòng quá. Ko biết chồng em có thay đổi ko các chị. Hay em nên sống theo kiểu mặc kệ đời, lo cho ta và con ta.