Hai tháng nay em đau khổ quá các mẹ ạ, em lướt khắp các bài ở đây và đọc được bao điều bổ ích. Các mẹ giúp em với nhé.

Em lấy chồng hơn 10 năm nay rồi và có hai thiên thần vô cùng dễ thương. Trước nay em đều luôn tin tưởng chồng và chưa bao giờ kiểm tra chồng này nọ. Cách đây lâu lâu, chồng em cũng đột nhiên chú ý đến hình thức, sau đó là nói dối vợ đi chơi khuya, rồi em phát hiện xe chồng em co dấu hiệu chở người khác. Những điều đó em đều mang ra cảnh báo chồng, tất nhiên là chồng em đều chối, và vì em quá tin tưởng chồng nên em chẳng nghĩ ngợi gì.

Cách đây 2 tháng, trong khi đi tìm chìa khóa, em nhìn thấy điện thoại chồng em để trong tủ, em tò mò lấy ra xem và tá hỏa vì tin nhắn tình cảm của một cô nàng với chồng. Em mang tin nhắn ra hỏi chồng thì chồng chối, nói tin nhắn nhầm. Đến khi ko chối nổi thì chồng em thú nhận và cầu xin em tha thứ. Nhưng mà chông em ko thẳng thắn với em, nói dối em nhiều điều, ví dụ nói với em là hai người rất ít liên lạc, nhưng đến khi em truy cập tài khoản thì lộ ra rằng chồng em liên tục nhắn tin và gọi điện thoại. Em kiểm tra điện thoại thì tất nhiên là mọi dấu vết đã bị xóa sạch. Em lên mạng tìm kiếm thì biết có phần mềm truy cập lại được các tin nhắn đã xóa, chồng em thấy vậy sợ quá dấu biệt điện thoại. Bây giờ em làm căng quá thì ox rút sim ko dùng điện thoại nữa. Chồng em thú nhận với em là có nhắn tin quá đà, nên rất xấu hổ ko muốn em đọc, và em nghĩ là ox biết tính em, chắc nghĩ em ko tha thứ nổi nên ko dám để em biết.

Bây giờ chồng em rất hối lỗi và lúc nào cũng cầu xin em tha thứ và đừng nhắc lại chuyện cũ nữa. Ox chỉ muốn em cho qua và để cuộc sống sang trang. Nhưng em thú thực với các mẹ là em đau lắm. Chúng em đều là mối tình đầu, vượt qua bao vất vả, khó khăn, bao năm em phải gánh vác gia đình, đến nay tam gọi là chồng em san sẻ được gánh nặng kinh tế, chưa gọi là chăm sóc vợ thì lại thế này. Mẹ chồng em thương em lắm, gọi chồng em là mèo chưa bắt được chuột mà đã ỉa bếp, lúc nào cũng mong em tha thứ cho chồng. Nhưng em ko thể nào quên được các mẹ ơi. Biết là ox chỉ là say nắng em cũng ko nguôi ngoai được. Theo các mẹ, em phải làm gì bây giờ. Em muốn biết giữa chồng em và cô gái kia đã xảy ra chuyện gì, nếu giữa hai người đã thân mật thì em ko thể tha thứ được. Chồng em khẳng định là mới chỉ tán tỉnh nhau và cầm tay thôi, chồng em chưa bao giờ nói yêu và đi xa hơn nhưng em ko tin các mẹ ạ. Cô gái kia đã li dị chồng và có hai con, hai người đã đi chơi riêng, chẳng có chuyện gì mà ko xảy ra cả.

bây giờ, em có nên tìm điện thoại và truy cập các tin nhắn ko mặc dù em ko chắc là em có truy cập được các tin nhắn xoa trước khi cài đặt phần mềm đó ko? Em phải nói thêm là chồng em khi thấy em đi tìm điện thoại thì rất tức giận và có chửi bới lung tung. Em có nên gặp cô gái kia để hiểu thêm về chồng ko? Bản thân em ko trách giận cô gái kia đâu vì lỗi là do chồng em. Em đã gọi điện cho cô gái đó và biết là cô gái đó ko hề biết đến sự tồn tại của em và hai nhóc. Sau khi gọi điện, em có gửi thêm một tin nhắn mời cô gái kia đi uống cà phê nhưng cô gái kia chưa trả lời em. Chồng em biết em gọi điện thi giận lắm và lại cầu xin em tha cho anh ấy, đừng đào bới gì lên nữa. Chồng em bây giờ ngoài giờ đi làm là về nhà ngay, chia sẻ việc nhà với em (trước đây toàn mình em làm, nhờ chồng, cãi nhau với chồng chồng cũng ko làm các mẹ ạ), đưa em đi chơi, mua sắm. Nhưng cứ nhìn thấy lão ấy là em buồn, 2 tháng nay em chưa cười, mặc dù em nối tiếng là người lạc quan, hay cười đùa. Các mẹ giúp em với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều