Xin các mẹ và nhất là các bố nghĩ thế nào về việc chồng nắm tiền bạc và chi tiêu trong gia đình ? Em đang thấy bức xúc dùm nhỏ bạn em bị chồng nó nắm hết tiền lương của cả hai vợ chồng, sáng ra chồng nó đưa cho nó 1 ít tiền trong ngày và đưa mỗi cuối tuần để nó đi chợ 1 lần vì trong ngày cả hai đều đi làm không đi chợ được. Thà như nhỏ bạn em nó có tính hay ăn chơi đua đòi mua sắm gì thì nói chồng nó lo nên muốn giữ tiền. Đằng này nó đi làm về là ngồi luôn trong nhà thậm chí 2 vợ chẳng hay đi chơi đâu cuối tuần. Anh ta biện hộ rằng 2 vợ chồng đi đâu cũng có nhau mà ổng hay giữ bóp nên để ổng cầm hết tiền cả thẻ ATM lương của nó cũng bắt đưa để có gì cần ổng xử lý ngay được. Tuy chồng nó cũng không phải dùng tiền ăn chơi riêng nhưng như thế có được không hả các mẹ ? các bố có vô tình ghé vô đây thì cho em biết ý kiến với. Nó nói đã vậy nó đòi cầm bóp theo và chồng nó đưa hết nó giữ cần thì nó đưa ra như cách chồng nó đòi giữ..ổng khăng khăng không chịu.. vậy có quá đáng không. Tự nhiên vì việc này mà vợ chồng hục hặc nhau như không tin tưởng nhau.

Đàn ông mà nắm tiền chi tiêu cho gia đình.....????