Mình phải làm gì đây? Mong mọi người hãy cho mình lời khuyên!

Mình có 1 cô bạn gái thân, 2 đứa học cùng nhau. Đến giờ mình và bạn mình đều đã lập gia đình và cả 2 nhà đều có 1 bé. Nhà mình và bạn mình thỉnh thoảng đến nhà nhau ăn cơm, chơi cùng nhau, nói tóm lại là 2 gia đình khá thân thiết và quý mến nhau. Chồng bạn mình là người tâm lý, chiều vợ nên bọn bạn mình vẫn hay khen anh ấy.

Đối với mình, mình cũng thấy quý mến anh bằng tình cảm trong sáng, cũng như mình quý bạn mình vậy. Thời gian trôi qua thỉnh thoảng không gặp nhau thì bọn mình lại gọi điện thoại rủ nhau sang nhà chơi. Thế rồi 1 hôm tự nhiên chồng bạn mình gọi điện hỏi thăm mình, mình cũng nói chuyện lại khá lâu và mình cảm thấy anh ấy có điều gì đó muốn tâm sự, đã thế anh lại còn bảo là anh muốn gặp mình.

Mình thấy hơi ngại vì từ trước đến nay chưa bao giờ gặp riêng mà chỉ có mình và bạn mình hoặc là cả 2 gia đình. Mình cũng nói đùa rằng mình cũng muốn gặp anh, cứ thế câu chuyện của bọn mình xoay quanh chủ đề anh và mình chứ không nhắc gì đến người khác nữa. Trong vòng có 1 hôm anh gọi điện cho mình rất nhiều lần, mình bảo anh là anh xoá hết những cuộc gọi đó đi ko thì vợ anh nhìn thấy không hay đâu.

Thế rồi anh cứ đòi gặp mình, mà phải gặp sớm cơ, mình bảo để mình sắp xếp thời gian đã nhưng anh cứ đòi gặp mình ngay hôm sau. Và mình đồng ý gặp anh. Mình liền gọi điện thoại cho bạn gái mình xem dạo này cuộc sống thế nào thì thấy bạn mình bảo vẫn bình thường.

Mình cứ suy nghĩ mãi không hiểu anh gặp mình có ý đồ gì mà mình thấy anh nói có vẻ rất là muốn ở bên mình, nói chuyện để hiểu nhau hơn, …