Tui và a lấy nhau được 2.5 có một bé nhưng vì hoàn cảnh nên bé gửi ngoại . Vc ở tp nhưng mỗi đúa một nơi vì chỗ Tui học và chỗ a làm xa nhau . Trước giờ tính a ít nói , tui thì nghĩ gì nói đó . Nhiều khi tui kg hiểu chính chồng mình vì có khi nào a nói đâu tui nói gì a cũng im re nếu lên tiếng la cãi nhau liền vì a kg bao giờ nói nhẹ nhàng cứ bao ngu kg biết gi tui kg phục vậy là gây. Vì kg hieu chồng nên giờ càng ngày tui càng hoang mang kg biet a là người như thế nào .a ngheo ít học nhưng gd tui đã giúp vốn lo lắng cho hai vơ chồng dù nhà tui kg dư giả gì. A kg lo noi cuộc sống vợ con nên tất cả đều nhờ bà ngoại phải chắt chiu mượn gui lên sợ con cháu khổ . Gd a ngheo tui kg trach gi nhung suot ngay ong bà than vãn tiền bạc ngay lúc tui sinh con cung chi cho 1 kg thit . Tien 2 bac gui cho cháu ông bà lấy mua ghế ngồi . Tui gửi cháu thì suốy ngày kiếm chuyện đòi trả lại dù chúng tui đẫ năn nỉ và kg để ông bà tốn kém gì. Đỉnh điểm chongtui đã ẵm cháu lên tp và a kg về quê nữa .cs rất khó khăn nên tui gửi bé về quê ngoại . A qua chỗ người wen làm mỗi tháng a lãnh lương nếu trừ các chi phí của a còn chỉ 2.5 t .tui đi tiếp thị bia làm đủ thứ có thể kiém tiền gửi về cho bé . Tui sợ anh mệt mỏi nên kg bao giờ tạo áp lực tất cả tui đều cố gắng giải quyết vì có nhờ a cũng chỉ vậy .anh hay nóng nảy cáu gắt với tui chỉ vì a kg vừa ý về ai đó . A ứng lương kêu tui chở đi mua quần áo cho a dù đang kẹt tiền nhưng tui vẫn vui vẻ đi với a . Kg mua dược dồ vùa ý a chửi tui ma kg hiểu vì sao. Sau đó a đã gửi tiền về ba má a vì ông bà gọi điện xin . Tôi khóc thật nhiều kg phải vì tiếc tiền mà vì cả gần hai tháng nay a làm kg có tiền vậy mà a lại gửi về nhà chứ kg nhớ tới con .a xin lỗi vì xỉn nên như vậy . Tôi bỏ qua. A trai a hỏi mượn 3 triệu a gọi điện tui kg được vì họ mượn để đóng hụi . A nghe nhưng thái độ kg vui. Má tui gửi bé đi nhà trẻ vì tới mùa cafe . A nhậu vô gọi tui bảo sau này sẽ kể cho con nghe ngoai xem thuong a , a bảo chẳng wa giữ kg nổi nên gửi mà kg hỏi ý kiến a . Tui và a gây nhau má tui đã lo cho con cái như vậy kg mang ơn ma quay sang trách móc .a bảo chẳng qua bỏ tiền ra thôi má a cũng giữ bé 1.5 thag đấy . Tui sốc . Tôi lại bỏ qua . Hai vợ chồng xa nhau tuần gặp một lần a bảo thương tui nhất ,đối với a vợ con là nhất . Vì gánh nặng kinh tế tui kg đi học đều má biết tui khổ sở nên đã la tui và tuyên bố kg có a là rể . Tui gọi dt kêu a xin lỗi ma ban đầu a kg chịu tui kêu li dị đi tôi mệt mỏi rồi .a năn nỉ hứa sẽ xl má tui nhưng kg gọi .tui thường xuyên gọi diện hỏi thăm a nhưng a bảo làm biếng vì mệt . A bực mình chỗ làm chưa có lương tôi rủ a đi ăn cho vui. Tui tới trễ một tiếng a khó chịu , tới 2 quán kêu kg có món a thích a bực bội về chỗ lam 2 kg thèm quan tâm tui ntn . Tui có cảm giác a kg quan tam tui nhu thế nào . Tui đã nhiều lần nói cho anh hiểu đừng như vậy tui cần a sự quan tâm . Tôi yêu anh nên đã cố gắng . Nhưng tui có cảm giác mình đã sai . Chúngtui kg chung quan điểm sống ,đối nhân xử thế . Tui kg biết có nên tiếp tục khi hai người khác biệt . Hiện tại tui có công việc ổn dịnh mọi người tôn trọng , tui tin mình hoàn toàn lo cho con được . Tui sợ lối sống của a ảnh hưởng tới con . Tui cần sự chia sẻ của mọi người để biết nên làm gì.