em ko bit có nên lập thêm 1 topic nữa ko vì chuyện của em cũng gần giống với nhiều mẹ trên diễn đàn. E vừa post ở topic khác nhưng em thấy mình cần phải post riêng 1 topic nữa để ko làm loãng các tư vấn của bạn ấy.

E vừa phát hiện ra một số dấu hiệu ko tốt ở chồng. e cảm thấy buồn quá, hoang mang nữa nên phải vào đây ngay để hỏi ý kiến các bác. Hôm qua hơn 10h đêm tự dưng có 1 cuộc gọi cho chồng em, chuông đổ chồng cầm điện thoại, nhìn thấy số là tắt đi. Thế là em hỏi thì bảo ko bit ai gọi, em lấy đt gọi lại luôn thì thấy giọng con gái alo, nghe thấy tiếng em là dập máy luôn. sau đó em ktra luôn tin nhắn (trc đây em hay ktra lắm thì chẳng bắt đc gì bao giờ) lâu lâu rồi em ko ktra, thế là túm đc luôn 1 tin của số máy ấy "Anh ngủ chưa? sao em gọi anh ko nghe máy? anh ghét em lắm à". Sau một hồi em hỏi chuyện nhẹ nhàng (có lồng thêm cái màn: em sẽ thuê thám tử) thì chồng em bảo là 1 đứa con gái ở cùng cơ quan nó thích chồng em mặc dù biết chồng em có vợ có con rồi mà vẫn sán vào tán tỉnh. (Ôi em ko biết đứa con gái ấy thuộc cái kiểu gì nữa. Sinh năm 87 cả nhà ạ. nhưng như em ngày trc ko bj em nghĩ mình sẽ yêu hay tán tỉnh 1 ng đàn ông có vợ, như thế là vô đạo đức, hại cả người lớn, hại cả trẻ em). Chồng em bảo là chồng em rất đứng đắn và toàn gạt đi và chồng em cũng bảo loại con gái ấy ko ra gì. Tất nhiên em vẫn nói với chồng nhẹ nhàng là sao anh ko nói chuyện thẳng và khuyên bảo "cô bé ấy" như 1 người anh trai là làm như vậy là ko phải, "tương lai của em là phải tìm một ng đàn ông chưa vợ....". Thế là chồng bảo nói rồi mà nó vẫn theo. Thế là em bảo hẹn nó đi uống cà phê và cho cả em đi, em sẽ khuyên nhẹ nhàng thôi nhưng chồng em từ chối ngay. Sau đó em coi như là ko để ý đến cái đt của chồng. Sáng hôm sau em mở đt của chồng ra để xem số thì chồng đã xóa đi trong Nhật ký đt rồi.

Em thề với các mẹ là từ xưa đến giờ em tin tưởng chồng em lắm, ktra đt chỉ vì cái sở thích của em nó vậy thôi chứ em thực sự sốc về những thông tin lần này. Con em còn bé lắm mới có 2th rưỡi thôi. Em biết chồng em sẽ ko bao giờ bỏ vợ con mà theo cái loại ấy đâu nhưng em vẫn thương con bé lắm, chiều nay (chồng ko có nhà) ngồi nhìn con cười mà em cứ rơi nước mắt.

Mở ngoặc với cả nhà là thời gian vừa rồi con em bị Viêm phế quản, em có sang nhà ngoại ở một tuần, chồng thì buổi tối toàn ngủ nhà một mình để trông nhà. Và từ hồi em có thai đến giờ (gần 1 năm) vc em ko abc gì cả (tại chồng em sợ ảnh hưởng đến con). Em có gặng hỏi là quen nó từ bao giờ thì trả lời ko đúng trọng tâm dù em hỏi lại 2 lần. Trước khi e sang nhà ngoại, chồng e bị mọc 1 vết loét ở vùng ..., thế là tối hôm ấy em bảo chồng là chết hay bị giang mai nhỉ, lúc đầu thì bảo ko phải, sau em bảo là giang mai thì để lâu nó ăn vào máu, chạy khắp cơ thể thế là chạy ra internet tra thông tin luôn.

Em vẫn nghĩ là chồng em ko có abc gì bên ngoài cả, có chăng chỉ là tán tỉnh linh tinh vì thích thể hiện tí thôi, thấy gái nó khen vào là sướng ấy mà. Nhưng đấy chỉ là chủ quan của em, chẳng bit đâu mà lần.

Cả nhà ơi tư vấn giúp cho cả em xem nên làm ntn với ạ.