Chuyện nhà mình là thế này. Mình sinh con được hơn một tháng. vợ chồng mình có chút lời qua tiếng lại, chồng uống ruợu vào tát mình và đuổi mình cút đi. Đây là lần đầu tiên chồng mình tát mình nhưng khi uống ruợu vào cũng vài lần xúc phạm mình mà tính mình rất mềm mòng. Do mình nhịn mấy lần nên hôm đó mình bực mình cãi lại. Mình hoàn toàn bất ngờ ( các mẹ biết đấy sinh con mới được hơn một tháng). Chồng mình cho rằng mình nói câu cãi câu nhưng khi chồng xúc phạm mình không thể im được. Cái mình tức mãi là câu nói "cút đi", mà đây là nhà đi thuê. Sáng hôm sau, chồng mình có xin lỗi và nói là rất yêu thương vợ con do hôm đó nóng lên. xin lỗi và hứa sẽ không có chuyện đó xảy ra nữa ( nhưng mình thật sự không biết sẽ có phải là lần cuối cùng không).Mình có nói với chồng là: anh vừa bạc vừa phũ, đây là nhà đi thuê chứ nhà anh mua thi có lẽ mình đứng đường lúc nào khôngbiết. Thật ra mà nói, thời gian mình sinh con, không có ông ba nội ngoại giúp ( thuê người giúp việc) chồng mình cũng giứp mình nhiều, pha sữa đêm rồi con ỉa, đái đều giúp mình xoay xở. Con bé ốm cũng thức đêm trông con. Nhưng mẹ mình nói, cái thứ chồng mà uống ruợu vào đánh vợ, đuổi vợ ra khỏi nhà nhất là khi vợ đang thời gian ở cữ là thằng không ra gì, rồi sau này còn khổ nũa và ghét chồng mình ra mặt. Mình thấy khổ tâm quá, không biết thế nào nữa. Chồng mình lại cũng hay uống rượu. liệu tính tình con nguời ra có thay đổi được không? chông mình như vậy là cục tính