Tôi là 1 mem cũ , rất cũ của dễn đàn từ những năm 2004 tôi lên đây để học hỏi kinh nghiệm nuôi con và rất thích đọc mục tâm sự để học hỏi kinh nghiệm sống của chị em trong này..

Tôi cũng đã chôn chặt lòng mình với những khổ đau không biết nói cùng ai và cũng chưa 1 lần chia sẻ. lẽ ra tôi sẽ âm thầm bước sang ngã rẽ khác, chỉ có 2 mẹ con .. nhưng thật sự hiện giờ tôi đúng như là 1 cái nón không quai , chòng chành và chua xót .

nay tôi xin ban quản trị diễn đàn 1 chút đất để trải lòng như là 1 cách giải tỏa sự đè nén trong lòng mình, như là 1 cuốn nhật ký thực mà ảo vì ở đây sẽ không ai biết tôi là ai , và tôi viết chỉ để cho vơi cay đắng của mình...

Tuy đã dặn lòng mình đã quyết định thì không được khóc nhưng không hiểu sao tôi vẫn không kìm được tiếng nấc, nghẹn lòng cho thân phận hẩm hiu của mình, nghẹn lòng vì quãng đường chòng chành phía trước.

Nhiều lần nín nhịn vì sợ tổn thương nhiều người thân của mình thì hôm nay tôi đã đủ dũng khí viết đơn ly hôn

nước mắt rơi không chỉ vì sự bất hạnh trong hôn nhân mà còn là nỗi buồn không thể diễn tả...