Các chị ơi, em như thế này có phải là ích kỷ quá không ạ nhưng em cũng khổ tâm lắm, không dám tin ai vì thời nay người ta thay đổi mấy hồi phải không các chị?

Chẳng là nhà em có 2 anh em nên khi anh em đi lấy chồng, bố mẹ em có cho một miếng đất rồi làm nhà lên đó luôn cho, vợ chồng anh em cưới xong là có nhà riêng để ở. Em là con gái nên trước khi cưới, ông bà cũng mua cho 1 miếng đất và cho thêm 500 triệu tiền mặt, nói chung là 2 anh em công bằng không đứa nào thiệt đứa nào hơn, vì em là con gái nên bố mẹ em bảo lấy chồng rồi theo chồng, không biết bên nhà chồng em như thế nào với sẽ sống và lập nghiệp ở đâu nên không xây nhà cho em mà cho em đất với ít tiền mặt bảo để làm hồi môn phòng thân, nếu có gì không hay thì cũng không phải bám víu vào người khác. Bố mẹ em suy nghĩ như vậy khiến em cảm động lắm, vì vốn dĩ nhà em đâu giàu có gì, tất cả đều là tiền cả đời ông bà tích cóp được.

Lúc mới cưới em cũng không nói cho chồng biết vội nhưng sau đó chồng thấy sổ đỏ nên em đành nói, còn 500 triệu kia thì em vẫn giấu. Vậy nhưng từ lúc biết em có cái miếng đất đó chồng em bắt đầu gạ em bán hết lần này đến lần khác. Anh bảo nhà có mỗi anh nên sau này cũng được bố mẹ chồng để lại cái nhà này rồi không cần phải xây thêm nữa nên bán mảnh đất kia đi để lâu ngày nó mất giá, em nhất định không chịu, nói cho dù thế nào cũng để đó, khi cần lắm mới bán, thế là chồng em đá thúng đụng nia, bảo sợ bán lấy tiền mặt anh lấy hết, rồi thì không tin tưởng chồng, giờ chồng muốn mở làm ăn riêng cần vốn mà không biết ủng hộ chồng con.

Nói thật các chị là chồng em, em hiểu rõ, anh dễ bị bạn bè xúi giục với không có khiếu làm ăn, nếu mà đưa tiền cho anh thì thế nào cũng người ta lừa hết nên em cũng chưa dám mặc dù nghe anh nói cũng có lý vì em cũng luôn mong chồng có được sự nghiệp riêng để mà gia đình ổn định nhưng bây giờ em phân vân quá. Không bán đất đưa tiền thì 2 vợ chồng còn tiếp tục chiến tranh lạnh với nhau mà em thì rất ngại chuyện gì đụng tới tiền bạc mà cũng làm chồng mất đi cơ hội trưởng thành, tự lập. Mà bán đất lấy tiền thì em lại lo sợ sẽ mất trắng hơn nữa thái độ của chồng khiến em khó chịu, vợ chồng với nhau mà lại đi chăm chăm vô tài sản hồi môn của vợ khiến em thấy anh thực dụng quá. Giờ em phải làm sao hở các chị, có ai rơi vào trường hợp tương tự như em chưa? Các chị sẽ làm như thế nào vậy ạ?

http://sv1.upsieutoc.com/2017/08/17/trang-suc-cuoi-lam-cua-hoi-mon-6.jpg