Chào các mẹ.

Thực sự em đang rối tơ vò em rất rất cần lời khuyên của các mẹ. Trước tiên các mẹ hãy kiên nhẫn nghe chuyện của em và văn em hơi lủng củng.

Vợ chồng em quen nhau từ hồi đại học, yêu nhau đã gần 10 năm đã có nhau hai mặt con. Qua 10 năm yêu em cảm thấy mình tự hào là mình là một người vợ đảm đang, chăm chồng chăm con chu đáo. Em cũng không hiểu sao em lại yêu chồng em đến thế, em phải nói là em nghiện chồng em.

Trước đây khi yêu nhau về hình thức thì hai đứa bằng nhau, em k xinh đẹp nhưng duyên dáng và rất nhiều người thích. Chồng em thì cũng được nhiều em thích vì tính điềm đạm, ít nói đàn ông. 5 năm trời qua em sống trong hạnh phúc vì có được người chồng hào hoa, biết kiếm tiền, em không phải lo nghĩ gì cả được sử dụng tiêu xài những thứ xa xỉ. Và em cũng tuyệt đối tin vào chồng em, vì chồng em rất chiều em, chiều về phương diện tình cảm (lời nói thôi) lúc nào cũng bảo chỉ có vợ con.

Nhưng đúng là em chủ quan em quá tự tin vào mình khi mình yêu chồng đến thế thì chồng sẽ không phụ bạc mình, gái có công thì chồng không phụ. Thực sự em đã lầm mọi người ơi.

Tình cờ cách đây 6 tháng em có thấy một chiếc di dộng trong túi chồng, một chiếc nokia rẻ tiền đã cũ rồi. Em mở máy ra thì toàn là danh sách cave hàng họ, nhắn tin yeu đương tình cảm ngay từ khi bọn em chưa cưới nhau. Em choáng lắm, nhưng lúc đấy em không nghĩ là của chồng mình đâu, em có hỏi thì anh ấy bảo là của bạn gửi nhưng trong tin nhắn có nói rõ tên của chồng em. Thực sự không có chứng cứ thì không thể làm gì được.

. Rồi sau đó không lâu, em giở điện thoại của chồng ra em thấy có nhắn tin cho cave số phòng khách sạn. Em sốc quá và hôm đó em bế con đi luôn,lúc đó em nghĩ là em sẽ thuê một căn nhà và sẽ nuôi con chờ ly dị, nhưng nhờ một đứa bạn đã ly hôn của em khuyên nhủ em đã trở về. chồng em cũng tha thiết em mang con về không tội nghiệp con. Em đã trở về nhà và tự nghĩ lòng mình xem mình sai gì, em nghĩ rằng có thể trong khi em bàu bí con cái không quan tâm thì chồng em chơi gái bên ngoài để giải tỏa. E đã nghĩ thế và thay đổi mình, hai vợ chồng lại bình thường và thường xuyên quan hệ hơn. Thực sự là em rất hạnh phúc.

Nhưng các chị ơi, chơi gái là căn bệnh của chồng em rồi, em bị bất lực rồi. Rất tình cờ mà hôm đó em biết chồng em chơi gái trong khách sạn, em cũng thuê một phòng ngay cạnh phòng chồng. Cửa phòng không khóa, em xông vào chụp ảnh, và tát cho chồng em một cái, đấm cho con kia một cái rồi em kéo chồng em về. Nhưng đang trên đường về thằng chồng khốn nạn của em nó bảo em về trước để đi có việc, thế rồi nó lại quay lại với con kia.

Tối hôm đó khi trở về, đưa cho mẹ chồng em xem bằng chứng con trai bà thế đấy (nhưng việc này em thấy ngu nhất vì mẹ chồng em lại kể lại chuyện cho em chồng, bà mẹ chồng này k giữ được chuyện gì) Chồng em về em vào phòng và nói chuyện, em chửi bới, em bảo là tôi muốn làm thế để cho anh biết anh k tốt đẹp gì anh nói anh yêu tôi, lúc nào cũng nói yêu tôi nhưng anh lại đi chơi gái mặc dù tối qua vừa ngủ với vợ ( Rõ ràng k phải thiếu sinh lý mà là thành cái bệnh rồi). Hắn ta lao vào đánh em, nhổ nước bọt vào mặt em, bảo em là con chó đi theo sau ăn cứt, chửi em là đồ cặn bã của xã hội, bảo là ly dị luôn, có thể giết em thủ tiêu em lúc nào mà em không biết được lúc đó em chỉ im lặng k muốn cho ai biết. Nhịn nhục.

Đêm hôm đó sau khi con ngủ, chồng em ngồi nói chuyện với em bảo là anh mệt mỏi lắm rồi, anh không muốn bị người khác theo dõi như tội phạm, anh còn phải đi làm ăn tiếp khách, tốt nhất là ly dị em thích lấy của cải gì thì tùy. Còn những chuyện kia là chuyện của xã hội, mình sống trong xã hội nào thì phải thích nghi xã hội đó.Anh k phải thằng ngu mà mang bệnh về mình Thà chia tay một lần đau mà không phải để đau mãi mãi. Em mới bảo anh dọa em à, em k ly dị dứt khoát em k ly dị, em còn 2 đứa con em, nó phải có bố, đời này em sống thế nào cũng được nhưng con em phải hạnh phúc. Nếu anh nhất quyết ly dị thì em sẽ chết chứ em k ly dị. Chồng em bảo mấy người dọa tự tử có làm được đâu. Thế rồi chồng em đi ngủ, em mò ra bếp ngồi uống rượu, em chẳng biết có say không nhưng khi vào giường em k làm chủ được mình em đã quan hệ với chồng. Chẳng hiểu em là thể loại người nào nữa. Từ đó thì hai vợ chồng bình thường khi em nói là em quyết định ly dị thì chồng em lại gạt đi nói là vớ vẩn, yêu vợ con nhất.

Từ hồi đấy đến giờ vợ chồng vui vẻ, quan hệ đều đặn và thỏa mãn, thế nhưng gần đây em biết từ hôm đó đến giờ chồng em đã đi chơi gái 5 -6 lần rồi. Gần tết thì dồn dập 2 lần, sau tết thì cũng 2 lần và cũng chỉ là một con cave đó (nói thêm là nó là gái SG ra các mẹ à) Chơi gái là gia vị của chồng em rồi, chắc chồng em sẽ k từ bỏ được đâu. Rồi đi chơi về so sánh này nọ cảm thấy chán vợ, vì mình có phải chuyên nghiệp đâu mà giống bọn cave được.. Đôi lúc em ngủ với chồng mà em cảm thấy chẳng có tình yêu chỉ có tình dục, có xúc cảm nhưng mà như con đực với con cái, em có cảm giác ngủ với thằng đàn ông nào cũng như thế, cũng là hàng công cộng thôi. Nhiều lúc em muốn tìm một người bạn trai để chia sẻ để quên đi nỗi ám ảnh chồng đi chơi gái, chỉ là chia sẻ thôi chứ k phải lên giường, chứ bảo ngủ với người mình k yêu em k thể làm được. Các mẹ nghe xong chuyện rồi thì có thể cho em lời khuyên được không, Em nên làm gì, cứ làm ngơ biết chuyện chồng đi thì cứ đi chăm lo vợ con là được hay là ly dị, hay là tìm một người đàn ông khác. Các mẹ làm ơn giúp em.