Chào các bạn, mình muốn chia sẻ câu chuyện của mình, và mong nhận được lời khuyên.

Bọn mình yêu nhau từ khi mình học cấp 3 và vợ học năm thứ 2 đại học (Vợ mình hơn tuổi mình)

Đối với cả 2 đều là mối tình đầu, bọn mình gắn bó với nhau đến bây giờ là hơn 11 năm.

Hẳn ai cũng hiểu, yêu nhau lâu như vậy, sẽ có nhiều chuyện xảy ra và tất nhiên tình cảm cũng có sự thay đổi.

Cách đây 5 năm bọn mình có cơ hội đi du học và định cư tại nước ngoài. Trải qua rất nhiều khó khăn, đến bây giờ bọn mình đã có công việc và cuộc sống tạm gọi là ổn định ở nước ngoài. Đầu năm vừa rồi, bọn mình trở về VN để làm đám cưới và quay trở lại nước ngoài. Mọi chuyện bắt đầu từ đây.

Sau đám cưới tầm 3 tháng, mình lén nhìn trộm đc tin nhắn trong máy vợ, vợ mình nt với ai đó, mà xưng vợ chồng. Thật sự mình rất sốc. Quyết hỏi cho ra chuyện, vợ đã thú nhận cô ấy có tình cảm với người khác đc gần 1 năm.

Khỏi phải nói, tôi đổ sập như thế nào, mọi thứ xung quanh đều quay cuồng. Nhưng chính vợ cũng nói, cô ấy biết rằng rồi mối quan hệ đó rồi sẽ không đi đến đâu (toàn bộ sự nghiệp công việc của 2 đứa đều ở nước ngoài, thật sự nếu trở vể VN cả mình và vợ đều sẽ không biết phải làm gì, và nếu trở về thì phải gây dựng lại từ con số không, và người thứ 3 kia thì đang ở VN). Và câu nói này làm cho tôi tò mò. Tôi đã lén mở điện thoại của vợ trong lúc cô ấy ngủ. Và các bạn biết như thế nào ko. Người thứ 3 đó chính là bạn thân của tôi. Lại một mũi dao nữa. Thằng bạn cũng đi ăn cưới cũng chụp ảnh chung với vợ chồng tôi và đám bạn.

Trời ạ, tôi mất cả vợ lẫn bạn rồi!!!

Tôi điên dại, dày vò, gần như mất kiểm soát bản thân, cũng may là không làm gì gây ra hiệu quả nghiêm trọng.

Khi đã lấy lại đc một chút binh tĩnh để suy nghĩ, tôi đã nói chuyện với vợ. Vợ thú nhận và nói rằng cô ấy không xứng đáng với tôi.

Tôi yêu cô ấy rất nhiều, thậm chí hơn cả bản thân mình, tôi đã suy nghĩ và quyết định níu kéo. Làm mọi cách có thể, gây sức ép, chăm chút chiều chuộng quan tâm vợ hơn. Xuyên suốt quãng thời gian này, có một vấn đề là vợ nói với tôi cô ý yêu cả 2, cô ấy vẫn liên lạc với người kia và vẫn sống với tôi và vẫn thể hiện tình cảm với tôi (WTF!!!).Chúng tôi vẫn ngủ chung, vẫn chăm sóc lo lắng cho nhau hàng ngày.

Sau bao nhiêu nỗ lực, 2 đứa quyết định xây dựng lại từ đầu, và cô ấy cắt đứt với người kia.

Nhưng chỉ đc một thời gian, cô ấy nói rằng thật sự ko quên đc người kia và câu chuyện nó vẫn dai dẳng đến tận lúc tôi viết bài này. Cô ấy nói với tôi về cô ấy VN 2 tuần để xem giải quyết dứt điểm chuyện này. Cả 2 đứa đều đồng ý rằng không thể cứ mãi dai dẳng như thế này được. Và tôi đã đồng ý.

Để các bạn hiểu thêm, tại sao tôi đồng ý. Trước khi cưới, cách đây 4 năm, tôi cũng đã cảm nắng một cô gái khác, vợ tôi cũng biết chuyện này vì tôi cũng nói cho cô ấy biết. Thật sự cũng phải mất một thời gian rất lâu tôi mới thoát ra được cơn say nắng đó. Tôi đã đặt mình vào vị trí của vợ và đồng ý cho cô ý về VN 2 tuần. Tôi cũng thú nhận là trước khi về VN làm đám cưới tôi đã đến thăm cô gái mà tôi cảm nắng đó lần cuối và sau lần đó thì tôi mới thật sự thoát ra được cơn say nắng đó. Chính vì vậy mà tôi đã đồng ý.

Cả 2 đứa đã đặt vé mb, cuối tháng này bọn tôi sẽ về VN ( tôi về HN còn vợ về SG, chúng tôi vẫn bay cùng nhau đến điểm transit và khi quay trở lại cũng sẽ gặp nhau ở đó)

Liệu tôi có quá nhu nhược và tình yêu dành cho vợ của tôi quá mù quáng ?

Trong tôi bây h đang giằng xé, liệu cô ấy có giống tôi sẽ thoát đc khỏi cơn say nắng hay là tôi sẽ mất cô ấy.

Về chuyện nếu có quay lại và có tha thứ cho vợ đc ko thì tôi tin rằng tôi làm được, vì cô ấy cũng đã tha thứ cho tôi, và tôi còn yêu vợ rất nhiều, thật sự qua cơn say nắng đó tôi mới cảm thấy người tôi yêu thật sự là vợ.

Tôi cũng lấn cấn với suy nghĩ là cơn say nắng của tôi là trc khi cưới còn chuyện của vợ là sai khi cưới.

Thật sự bây h trong tôi rất ngổn ngang, mong các bạn cho tôi lời khuyên, nên làm gì vào lúc này, khi chuyện như thế và tôi đã đồng ý cho vợ 2 tuần rời xa tôi.