Tình hình như thế này các bác ạ. Em và vợ em đã có một cuộc tranh cãi cực kỳ khủng khiếp. Đỉnh điểm của việc cãi cọ là em đập nát cái bức tranh trong nhà, em đạp bay bản lề cửa... Vì em không thể chịu nổi cảnh " vợ mà luôn muốn giành phần thắng "... ! Rồi em bỏ ra khỏi nhà một tiếng sau đó. Thưa với các bác em không có động đến một sợi tóc của vợ. Em nghĩ chắc vợ sẽ suy nghĩ lại mà cả hai cùng giải quyết mậu thuẫn. Vừa bước vào nhà, vợ khóc như mưa, rồi em lại gần xoa dịu, ôm hôn, năn nỉ. Đáp lại là " bốp, bốp, chát, chát ". Cả đêm ấy em hứng trọn "xôi" các bác à. Tình hình càng tệ hơn, kể từ đêm ấy một không gian "yên lặng" đến đáng sợ bao trùm cả nhà. Khi cả hai chịu nói chuyện với nhau. Em thì luôn nhận lồi lầm và xin lỗi cả lên. Nhưng vợ nhất định không bỏ qua và còn nói " từ đây về sau giữa anh và tôi đừng đụng chạm nữa, hiểu không ???!". Mấy ngày qua, em cứ như kẻ ngơ dại. Chán lắm các bác à. Bây giờ em phải làm sao để cứu vãn gia đình nhỏ bé này đây. Vì em còn yêu "vợ" em nhiều lắm. Dạo gần đây vợ lại về khuya nữa, tình hình cứ thế này không khéo em bị cho "de" quá.... Kể thêm với các bác là...! Vợ em nói rằng : "tình cảm giữa em và anh giờ rạn nứt nhiều lắm rồi"... Ôi! Buồn lắm khi nghe câu đó mọi người à. Mong anh chị và các bạn giúp em gỡ rối ạ...!