EM có 1 vấn đề vô cùng khó xử. Em xin ko kể dài dòng lê thê về hoàn cảnh vc chị gái em nhé,em nói tóm tắt lại và xin ý kiến mọi ngưởi,

Chị gái và anh rễ em quen và cưới nhau đã được 10 năm rồi nhưng chưa có baby.Anh rễ em rẩt hiền và thương vợ. Có thể mặc áo 100k sẵn sàng mua cho vợ áo 5tr cung dc.Vợ thích gì chiều đó......... Gia đình anh tất cả đều ở úc cách đây 2 năm rồi. Chị gái lấy chồng rồi bão lãnh bố mẹ anh rễ sang đó luôn.

Ở VN còn a rễ em và ng a ruột. Bố me chồng chị gái em thì thương a ruột hơn vì a ấy nghèo. Còn anh rễ em thì lấy chị em cũng giàu có sẵn,về phụ giúp nhà vợ cũng có tiền sống khuây khỏa.Nhưng chị gái em trách BMC chỉ lo ông anh ( tiền bạc lẫn nhà cửa. còn chị gái em ko dc gì ). Vì thương a rễ nên chi em cũng kệ mặc dù hơi buồn

2 anh chị sống với bố mẹ em ( do nhà em khá to ). Bố mẹ em cất riêng cho anh chị 1 căn sát vách luôn nhưng thông của với nhau.ANh rễ hằng ngày di làm việc cùng gia đình em nuôi chị em ăn học ( chị em đang học cao học quảng trị ).Nói chung a rễ em tuy hiền,hơi ham ăn và ít biết ăn nói.Nhưng có 1 người chồng lo cho vợ 100% như anh ấy thì em cũng mơ ước. Tiền sử chị em cách đây 3 năm là hồi mới học đại học có cặp với 1 em trai ( tại nhỏ tuổi hơn chị em nên em ghét em gọi thế ). Sau khi tên đấy tống tiền chị em thì chị em bỏ và quay về với chồng. Lúc này a rễ hoàn toàn ko trách mắng 1 câu.KO hề nhắc lại 1 chữ hay đay nghiến chị em... Em nói kỹ vậy để mọi người hiểu rõ về tính cách của 2anh chị em.

Mới đây 1 nam lúc đang học len cao học ( liên thông đại học 3 năm thì phải tại chị em học em ko rành ). Chị gái quen anh này dân HN gốc vào đây học thêm ngành quảng trị, và 1 trường đại học luật.Hiện anh ấy đang làm luật sư cho 1 văn phòng tại SG ( kiểu vừa học vừa làm ).KO biết 2 người qua lại từ hồi đời nào nữa luôn do anh rễ hay đưa ruoc chị gái em tới trường.Chị gái em đi học thì như là biểu diễn thời trang ý ạ. Đúng 1 ngày 1 cái áo 1 túi xách, 1tháng hay 2 tháng sau mới thấy xoay tua lại áo cũ. Chị em thì xinh đẹp và hiền lắm ở nhà ai cũng thương ko hiểu giống ai mà có tính ngựa dễ sợ .

Chắc do đi học mà xí xọn vậy nên trai tưởng gái tơ nên kua.Quen nhau thập thò kiểu gì mà cách đây 6 tháng thì ở nhà em biết chị em có bầu ( a rễ vui mừng dẫn vợ khám thai nọ kia, còn khoe ảnh siêu âm). Sau đó chị ấy mỗi ngày tha 1 chút đồ ở nhà đi, hôm thì cái áo cái quần, đến lúc bầu 5 tháng thì gom hẳn tủ, máy giặt luôn...... Ở nhà em ko biết gì chỉ mỗi má em biết. Má em bảo chị em ra kì túc xá ở cho gần trường,( thật ra má em đã biết hết ).

Bây giờ chị em bầu hơn 7 tháng rồi, mới vỡ lẽ hết mọi chuyện vì chị em gom hết đồ chị ý đi, viết đơn li dị chồng ( đến ở với thằng ku kia, cái thằng mà biết ngta có chồng đấy thù thế...Hắn gọi cho má em bảo là con quyết giành dc vợ và con của con về ). Cái thứ gì đâu ko biết. Em lúc đó thấy thương a rễ ghê gớm em chửi chị em ko tiếc lời, em còn bảo từ mặt chị em vì chi ấy là chuyện nhục nhã quá.Làm tội làm tình a rễ em.

Mọi người ko biết đâu a rễ em tội nghiệp lắm, ngày nào chi em mà về nhà chơi là ôm và gọi toàn xã iu, 2 ng vẫn mặn nồng thế. KO biết bà chị em dụ dỗ ông rễ kiểu gì mà a rễ em chịu kí đơn mà ko quậy gì cả, chỉ than buồn và đi chơi với bạn bè thôi. A rễ em bảo với má em rằng con sẽ đợi em ấy quay về, sau này má con bão lãnh con sang úc mà vợ con khổ thì con bão lãnh vợ con cô ấy đi luôn...

má em thấy tội lỗi với con rễ nên nói nó sao kệ nó má vẫn coi con là con. Giờ ở đây con ko còn ai thì con là con nuôi của má. ( nên thằng kia chưa dám vát mặt về nhà em , nhà em chưa ai chiêm ngưỡng dung nhan nó )

Giờ chị em nói sau khi sanh xong 3 tháng sẽ làm đám cưới. Nhà hắn ta ở SG cung đông bà con, rồi ngoài Hn nữa ( chị em làm 2 lần 1 ở Sg 1 Hn). Hỏi em có đám cưới chị em ko? Em bảo ko biết........

Thật sự em ko biết có nên đi ko? Vì cuộc sống là của chị gái em chọn, em phận làm em nên làm thế nào cho phải đạo làm người và tình máu mủ đây. Nếu em đi em thấy ray rứt với a rễ lắm, còn ko đi thì chã nhẽ đám cưới chị mình mà ko người nhà. Bên chồng coi ra gì ( 2 tên này giấu tiệt bên chồng ko ai biết ẽm đã có chồng nhé ).

Mong cả nhà chỉ em phải làm sao đây???