Không biết top này đã có chưa, em xin mạn phép mở nếu trùng thì nhờ mod khóa ạ.

Thấy trên này nhiều các chị than phiền về chồng quá, em lập topic này để mọi người chia sẻ một chút về niềm vui/ tình yêu/ hạnh phúc của mình.

Em xin mở hàng 1 chân trong top này ạ.

Bọn em quen và yêu nhau 9 năm trc khi cưới. Bây h chưa có baby. Truoc cũng biết chồng là ngừoi tốt, giỏi, chu đáo, hiếu thảo, tháo vát, yêu và chiều vợ hết sức. Chuyện xx thì khỏi chê, hợp nhau lắm luôn, ch luôn lắng nghe và chiều vợ. Chồng em lại đc cả hình thức kiểu manly và chiều cao nữa ạ. Bây giờ mới càng khẳng định được những điều trc đây mình perceived là đúng và mình đã ko chọn nhầm người. Có thể là hơi sớm quá nhưng đến thời điểm này thì em thấy happy lắm và chả complain đc câu nào í ạ. Càng ngày càng yêu chồng í :">. Hnay ch đi ctac vắng mới tranh thủ lên "nói xấu" ch tí :P

Chỉ mong cho chồng mãi là ng chồng mẫu mực trong mắt vợ thế này thui. :">

Một số bình luận bạn có thể thích:

Cả bố mẹ chồng em cũng tốt lắm lắm. Em là em rất quý hóa ạ. Thấy các chị em hay họp chợ kể xấu mc, e mà đi cái chợ này chắc chả biết buôn gì với các chị nữa. Tạm thời bọn e đang ở chung, nhưng cảm thấy rất thoải mái và đc quan tâm. Bmc tâm lý, chiều các con, chỉ cần các con happy thôi còn ko câu nệ điều gì. Các anh chị ch đều giỏi giang thành đạt, cũng rất tốt và quan tâm quý hóa em dâu nữa. Haizzz, sao mình cứ ko thôi nghĩ đc là mình thật là may mắn ý. Dạo này mình hay ngẫm câu Phúc đức tại mẫu, bố mẹ mình thì quá là 1 tấm gương sáng cho mình noi theo rùi, tự hứa cũng sẽ ăn ở tử tế để con cái đc nhờ.

Nói chung không ai hoàn hảo kể cả bản thân mình. Xã mình cũng có những nhược điểm khác nhưng về cơ bản mình thấy nó cũng không phải vấn đề quá to tát lắm. VD chồng mình cũng chơi game, thích sắm đồ công nghệ... nhưng cũng không đến mức nghiện bỏ bê cv, gia đình nên mình cho đó là thú vui xả stress sau công việc cũng giống mình có các sở thích khác thôi. Hay chồng mình cũng lười việc nhà lắm nhưng thật sự cv ở cơ quan cũng đủ làm xã quá mệt mỏi và busy rồi nên mình tạm thông cảm được việc đó....Nói túm lại là hp khi mình biết hài lòng với những gì mình đang cóa các mẹ nhỉ?

Hì, ch ngoan lắm chả biết chê điểm gì. Kiếm tiền vo tiêu thoải mái, chả tiếc v cái gì, về nhà thì cũng giúp v viẹc nọ viẹc kia, cuối tuần ko nhậu nhẹt tụ tập ruọu bia mà cũng ko ngủ nướng lười biếng, tranh thủ sửa cái bóng đèn hay đi rửa xe, đổ xăng cho v, tối khuya mà v kêu ngạt mũi thì phi ngay đi mua thuốc nhỏ, hnao v kêu mệt, đau đầu thì xông vào rửa bát giúp v..... Yêu ch nhất quả đất. Nếu mà bới lông tìm vết ra thì chắc là dạo này bụng xã có phần hơi to do ko tập thể thao đều như hồi chưa vợ nữa vì ra sân thì mất 2 buổi tối trong tuần về muộn và ko ăn cơm cùng vợ đc, vợ bảo buồn thế là ch cũng thôi ko ham hố nữa.

Để cám ơn chồng đã yêu thương 3 mẹ con suốt 8 năm, mình sẽ vào đây khoe tý.

Chồng mình thì nóng tính, nhưng được cái là thương vợ yêu con hết mực. Đi đâu cũng phải có vợ con. giờ gần 9 năm biên nhau nhưng vẫn còn tình cảm như hồi mới yêu.

MOng là gia đình mình sẽ luôn hạnh phúc như bây giờ.

Đang bực mình chồng chết đi được,vì chồng và mẹ chồng cứ ép phải đi mua váy bầu mặc, trong khi mình siêu ghét mấy cái váy bầu lùng thà lùng thùng T_T. Mọi người cứ sợ mình mặc chật chội làm em bé khó chịu. Mình thích mặc đồ đơn giản, như bình thường nhưng rộng rãi, co giãn hơn, thế thui. Đã thế chồng còn đang đi công tác vắng nhà, vào đây nghe các mẹ ca tụng ông xã mới dịu đi tí, chứ ko chắc còn hậm hực đến mai mất.

Nói gì thì nói, yêu nhau 3 năm, mới cưới chưa được bao lâu, baby giờ đã 5 tháng, nên cuộc sống cũng ko tránh khỏi có những lúc ko vừa lòng nhau. Nhưng ko thể phủ nhận chồng mình là một người đàn ông tốt. Tính tình giản dị, ko thích chưng diện,không thích tụ tập, 4 rưỡi tan sở thì 5h kém 15 là đã có mặt ở nhà, thích ăn cơm nhà, thú vui duy nhất là hút thuốc ( hơi xấu nhỉ, nhưng có mỗi cái thú này cũng cấm thì tội ông xã quá ^^ ) và nằm nhà xem phim với vợ. Rất tự giác chia sẻ việc nhà với vợ, em làm cái này thì anh sẽ giúp cái khác. Khi mình mang bầu thì gần như xã làm cả, quần áo thay ra xã cũng vò tay cho rồi mới cho vào máy giặt, nhà vệ sinh xã cũng cọ rửa luôn, quần áo cũng phơi cũng rút luôn... Tối nào xã cũng pha sữa bầu cho vợ, vợ đói là lục tục chạy đi kiếm đồ ăn đêm cho vợ. Chiều vợ lắm, vợ muốn gì đòi chồng 1 câu là chồng chiều luôn, miễn là trong khả năng của chồng. Nhiều khi vào các top thấy các mẹ than chồng ko chịu đưa tiền chi tiêu hàng tháng cho vợ... mới thấy quý sự thật thà thương vợ của ông xã, lương tháng bao nhiêu lo cho vợ con cả, phong bì có thêm đồng nào đều giành về cho vợ bóc. Chịu thương chịu khó lắm :(

Cái khoản ... thì càng chẳng có j để chê ý :">. Từ hồi yêu nhau mình đã bị xã khuất phục vì " nội lực" của xã, hihi. Mỗi lần giận dỗi mà xã đưa lên mây xanh cái là quên hết cả. Dạo này bầu bì sức khỏe yếu phải kiêng, chẳng được gần chồng nên thấy thiếu hẳn hương vị ngọt ngào của tình yêu các mẹ ạ. May hằng đêm vẫn còn có vòng tay của xã an ủi, hihi.

Thui tự dưng viết xong lại tự nhủ mặc váy bầu cũng được, xã bảo thế thì cứ thế đi. Xã tuyệt vời thế cơ mà :X

Chia sẻ với các bà vợ may mắn. Vợ chồng mình cũng hạnh phúc bên nhau được gần 4 năm rồi. Vc mình chưa có baby vì mình vẫn đang học.

Mình luôn rất tự hào ngưỡng mộ ông xã trong nhiều vai trò, lãnh vực khác nhau. Về tính nết Oxa là người rất chu đáo, hiền hậu, điềm đạm yêu chiều vợ. Mỗi sáng thức dậy nhìn thấy Oxa thôi là mình cảm thấy cả 1 ngày năng lượng tràn trề.

Khoe tí :D. Hôm qua mình đi đôi giầy chật đau hết cả chân, Vừa về đến nhà xã mình vào kitchen lấy 1 cái bát tô to mà mình hay nhào bánh :D pha nước ấm với muối, nước cốt chanh bê tận nơi cho mình ngâm chân, rồi còn đặt sẵn khăn dưới sàn cho mình làm khô chân nữa. Cảm giác thư giãn hơn cả đi spa. hihihi. Mát lòng mát dạ lắm nhưng mà mỗi tội tiếc cái tô đẹp . Giờ khỏi dùng bánh trái gì đc. :D

Chúc tất cả phụ nữ trên TG đều đc may mắn có đc người bạn đời lý tưởng @};-

Mình ưng nhất ở xã ở chỗ hết lòng vì con cái từ việc nhỏ nhất, hiếm có người đàn ông nào như vậy. Mình sinh bé thứ 2, cuộc sống càng bận rộn hơn vì 2 vợ chồng đều đi làm. Sáng ra bố làm đủ việc từ vệ sinh cá nhân và buộc tóc cho bé gái đầu, đưa đi học, vợ nhờ gì là phải làm ngay ko cau có hay lười nhác.

Chồng mình tội cái lười, lười ơi là lười

Nhưng thi thoảng có những hôm nửa đêm chồng đang ngủ thì trở người, quay sang ôm rồi thơm má, thơm tóc hoặc thơm tay vợ một cái.

Nếu là lúc bình thường thì không cảm động đâu, nhưng thấy chồng trong giấc ngủ mà vẫn âu yếm vợ thì thích lắm.

Đấy, chỉ cần chồng mình cứ thế thôi là đủ rồi. Lười cỡ nào mình cũng tha thứ hết :D

VC em mới cưới được 2 năm rưỡi, thời gian chưa đủ nhiều nhưng cho tới thời điểm này thì em cũng thấy mình may mắn và hạnh phúc. Chồng em hình như sinh phải vào cái giờ học, nên lúc nào cũng chỉ thích học thôi. Rảnh ra là học, chứ chẳng ham hố chơi bời gì cả. Không nhậu nhẹt, không cà phê thuốc lá, không điện tử, sống thì đơn giản không chưng diện. Giúp bạn bè, ngừoi ta mời đi ăn nhưng thương em ở nhà ăn cơm một mình nên về nhà ăn cơm với vợ. Chiều nào cũng đưa vợ đi Gym, bơi lội. Có hôm nhiều bài để hoc quá thì em ko khiến nấu cơm cùng, nếu không thì cũng ra lăng xăng, nhặt rau hoặc luôc rau cho vợ, mang quạt ra cắm cho vợ nấu cơm cho mát, rửa bát cùng vợ. Tối ăn xong 2 vc lại đi dạo. Buổi tối ngủ mà thấy vợ chằn chọc mất ngủ là mát xa, xoa lưng, bóp chân cho vợ (em đang có bầu). Chỉ có một điều là chồng em hơi nóng tính, có việc gì không vừa ý hoặc em làm gì sai là mắng em. Tính em thì trẻ con, mỗi lần mắng là em xị mặt lại (em kém chồng 5 tuổi). Nhưng vừa lỡ mồm mắng xong mà thấy vợ xị mặt là lại chạy ra ôm, thơm hoặc nói ngọt mấy câu để dỗ. Nói chung, ngoài cái khoản hay...mắng vợ ra thì ko chê được điểm gì. Nhưng em cũng phải thừa nhận, mình còn trẻ nên còn non nớt, ở nhà với bố mẹ thì bố mẹ cũng chiều, nên nhiều khi nhờ chồng mắng nên mình mới tiến bộ, hihi

cưới nhau xong đi đâu cũng có vợ có chồng , chồng đi bạn bè cũng muốn cho vợ đi cùng , chồng luôn nhường nhịn vợ khi mà 2 vợ chồng xích mích .sáng nào cũng được chồng trở đi làm , chiều hết giờ làm đã có chồng đứng trước cổng chờ đón vợ , chồng ra ngoài tranh thủ mua nước mía , nước dừa gửi ở phòng bảo vệ cho vợ uống . lấy lương vợ chưa hỏi đã chủ động đưa , lại còn luôn giục vợ đi sắm quần áo . vợ tiết kiệm ko muốn mua đồ đắt tiền thì chồng lại chủ động trở vợ đi những nơi bán quần áo đẹp tự tay chọn mua cho vợ . thấy vợ sụt sịt chồng phóng xe đi mua thuốc ,ngày vợ bị ốm nghỉ làm 2 ngày chồng đi làm một mình nhưng giữa buổi không quên gọi điện hỏi thăm vợ thế nào, tối về chồng mua phở cho vợ ăn tự tay chồng đút từng thìa phở cho vợ , vợ cảm động mắt cay cay , vợ nói vợ thèm ăn xoài quá thế là 8 h tối chồng đi mua luôn 2kg cho vợ ăn , chồng ăn uống đơn giản không cầu kỳ , không ngon vẫn cứ ăn ko chê ... cuối tuần chồng thường trở vợ đi dạo bờ hồ ,rồi đi ăn kem, chuyện kia thì khá hợp nhau chồng luôn biết cách để vợ đc lên mây, vợ mệt chồng ko đòi hỏi ...

đấy là ngày trước , cưới nhau 3 năm rồi giờ đang chuẩn bị ly hôn đây , Haizzzzz. nghĩ thấy buồn .

Khi yêu nhau thì cái gì cũng đáng yêu hết. Mình rất hạnh phúc vì lấy chồng và được bonus thêm 1 người mẹ rất tuyệt vời. Lúc nào cũng thương con dâu, lâu lâu lại dúi tiền cho con dâu để con lo cho gia đình.

Chồng vừa yêu vợ, hiền lành, giúp việc nhà, làm việc chăm chỉ. Nói thế chứ cũng còn nhiều điểm "ghét" chồng lắm cơ. Suốt ngày chỉ biết công việc, đi từ sáng sớm đến tối mịch mới thấy về, bị bệnh vẫn ráng đi làm. Đôi lúc thấy mình ghen với công việc của chồng.

Mấy hôm nay phải dọn nhà mà chồng thì chẳng thấy đâu. Vừa phải dọn nhà, vừa phải học bài thi, lại còn đi làm, mệt gì đâu.

Gọi điện nhăn nhó với chồng, trút hết bực tức lại thấy tội nghiệp anh chàng.

Đặt cục gạch nha! mình thì cả yêu, cưới đã 16 năm rùi các mẹ ạ, con lớn thì đã lên lớp 7 rùi, con bé thì cũng lớp 3. Thế mà vẫn yêu nhau như ngày đầu yêu nhau, nhiều khi ăn cơm tối, hai đứa con nhìn thấy bố mẹ nhìn nhau nó bảo " thôi đừng nhìn nhau như thế nữa, ăn đi, không thì con khóc vì so happy". Mình quá may mắn! Mong cho tất cả phụ nữ nói chung và phụ nữ việt nam nói riêng có được tấm chồng tuyệt vời.

Nhiều lúc chồng làm vợ muốn rồ người lên vì vô tâm, vì lười, vì đủ thứ hết. Nhưng khi bình tĩnh lại, vợ mới nghĩ tới những điểm tốt của chồng và cám ơn chồng thật nhiều.

Cám ơn chồng luôn hiếu thảo, trọn đạo làm con với gia đình nhà vợ dù trước khi cưới cũng không phải êm thấm hết.

Cám ơn chồng luôn bên vợ khi vợ chồng mình khó khăn chuyện con cái. Ừ, thì vợ có bệnh đã sao, 2 vợ chồng mình sống yêu thương là đủ rồi. Nếu vợ thích con thì mình xin con nuôi. Những lời của chồng vợ còn ấm lòng tới tận bây giờ, khi mình đã có 2 nhóc.

Cám ơn chồng luôn bên vợ trong mọi mối quan hệ, dù là nhà chồng con dâu hay bạn bè làng xóm.

Cám ơn chồng 1 tay chăm sóc vợ, cả lần lần sinh Kem và Cốm, chồng đều chăm sóc vợ hết lòng, không ngại cả những việc dơ nhất.

Cám ơn chồng với đôi mắt sâu hoắm vì thức đêm chăm con để vợ được ngủ yên, dù sáng mai chạy 50 km đi làm.

Cám ơn chồng chăm chỉ làm lụng để mỗi lần đưa tiền cho vợ, thấy vợ cười chồng lại làu bàu "vợ cười như địa chỉ gặp mùa" mà mắt chồng sáng lên.

Cám ơn chồng nhiều nữa, nhiều nữa mà vợ chưa nhớ hết. Cám ơn chồng để cùng nhau vượt qua những khó khăn của cuộc đời, để hết giận những khi vợ chồng có lỗi, để nhà mình mãi mãi là tổ ấm, chồng yêu ạ.

Hihi mình cũng tí tởn vào khoe chồng 1 tý. Yêu nhau rùi cưới là 4 năm rùi mà đến giờ vẫn rất happy với chồng và gia đình chồng. Gia đình chồng mình đều là giáo viên, ở nhà bố chồng làm hết mọi việc, nấu cơm, rửa bát, mẹ xem tivi rồi 2 ông bà đi nhảy, tập Thái Cực Quyền, múa kiếm, đội hát múa cùng nhau. Bố mẹ chông là cặp đôi HP nhất mình từng gặp. Chồng mình cũng y hệt bố :D chăm chỉ nấu ăn, ko ngại làm việc nhà, việc của vợ chỉ có 2 việc: phân loại quần áo rồi cho vào máy giặt và bổ dưa hấu/ bưởi cho chồng vì chồng thích cách vợ xếp đĩa trái cây :p

Chồng tôn trọng, chiều vợ vô cùng, chưa bao giờ nặng lời với vợ, tính tình khoáng đạt, giao tiếp tốt, kiếm tiền giỏi, có chí tiến thủ và rất biết lo cho gia đình. Túm lại là chả chê chồng và gia đình chồng được điều gì hihihi

Chồng chẳng đẹp trai vì mình ko coi trọng bề ngoài, rút kinh nghiệp từ bố mình, đẹp trai cũng chẳng để làm gì, ko chăm lo và mang lại HP cho gđ.

Chẳng biết sau này thế nào nhưng mình cứ tự nhủ nếu chồng mắc lỗi hoặc mình chuẩn bị mắc lỗi với gđ thì nhớ lại những lúc chồng chăm sóc, yêu thương để giữ cho nhau tình cảm và sự trân trọng :x

Hôm qua mải lướt net, quay ra đã thấy chồng rửa xong bát rồi, thương chồng quá đi mất, đến hôn chồng một cái vào lưng (vì chồng cao lắm cơ), nói xin lỗi chồng là không giúp chồng rửa bát, chồng bảo không sao em yêu ạ, thé là mình ra lướt nét tiếp, quay ra quay lại chồng đến hôn nhẹ vào đầu vợ. Yêu thế đấy. Mình rất tự hào là đã 16 năm rồi mà chồng vẫn yêu mình nhiều đến thế. Nhiều lúc hỏi "chồng ơi dạo này nhìn vợ già và xấu quá" chồng nói "không, vẫn đẹp và sexy lắm" thôi thế cũng yên tâm. Mẹ chồng mình còn phải nhận xét "không tin nổi là chúng mày đã 16 năm gắp bó, mà vẫn cười đùa như mới cưới ấy".

Chồng mình trên cả số 1.

Em làm việc tạm thời xa chồng xa con, buồn nhưng cũng thấy tình cảm vợ chồng tạm ổn (em nói tạm vì em thấy trên diễn đàn có các mẹ lấy chồng cũng rất tuyệt trong thời gian đầu, cũng hạnh phúc hơn ai hết, nhưng có mẹ thì 3 năm, 5 năm, 8 năm, 10 năm... mới bắt đầu ngồi than chồng ngoại tình...hu. nên em sợ). Vợ chồng tình cảm và hòa hợp, đôi khi có cãi nhau 1 tí rồi lại thôi, còn chuyện ấy thì rất tuyệt (vì em thấy chồng rất thích). Hy vọng em được vui mãi như các chị. Chúc các chị, các mẹ mãi hạnh phúc bên chồng bên con.

Tuần vừa rồi chồng stress quá, vì máy tính của chồng bị hỏng, không làm việc được, thương chồng quá, tâm trí của chồng là ở công việc và máy tính, quên cả ngó ngàng đến vợ.. hmm chồng yêu máy tính hơn vợ...hmmm thế là vợ ra chiêu "chồng ơi, chồng stress thế, nằm xuống để vợ massage cho một tý" chả biết massage đâu, nhưng ở tiệm họ làm thế nào thì về cũng bắt trước thế (mà massage thật đấy nhé các mẹ, không phải giống massage trá hình đâu, khi chồng stress có muốn massage trá hình cũng không được). Thế là chồng zung zuong hưởng ứng luôn. cứ đấm bóp thật lực, vã hết cả mồ hôi, nhưng mà thế dục cho mình luôn, 30p chồng tỉnh táo yêu vợ hơn máy tính của chồng luôn, thế là chồng tặng vợ luôn một lượt "masage miễn phí"