Hi chị em,

Tình hình là trước giờ mình không có khả năng quản lý tài chính chi tiêu trong gia đình lắm. Thành ra tiền anh, tiền em, tiền chúng ta, tiền bên ngoại, tiền bên nội nó cứ loạn hết cả lên. Vào ra linh tinh cả.

Tuần trước mình mới trúng một vụ làm ăn bên ngoài khá ngon ^^ Trong lúc hứng chí mình đi mua ngay một bộ trang sức Bạch kim Ý (bộ này mình tăm tia lâu lắm rồi) Trong khi đó, anh chồng yêu dấu của mình lại cần tiền để chơi Forex. Chuyện gì đến cũng đến, với vẻ mặt rất kute của vợ khi khoe bộ trang sức dẫn đến tình trạng 2 vợ chồng "khó ăn khó ở" :D

Ừ thì khó ở thì đành ngu ngơ làm hoà với đằng ấy chứ sao ^^

Mình tự nghĩ nên tự chủ tài chính và học cách chi tiêu gia đình hơn. Hôm qua, làm liều qua ngân hàng TMCP SCB chi nhánh Điện Biên Phủ - ngân hàng được các chị đồng nghiệp recomment rất tốt - để gửi tiền tạo tài khoản riêng. Hôm đó khá là vui. Mình cũng được nhân viên giao dịch tư vấn rất vui vẻ. Lại được tặng cái mũ bảo hiểm xinh xinh nữa. Dịch vụ ngân hàng ở đây khá là ok.

Chuyện gia đình mình hơi phức tạp xíu chuyện tiền nong. Đau cả đầu :((

Các chị em nào có bí kíp quản lý tài chính thì chia sẻ với! Mình cũng mới gửi một khoản tại ngân hàng thôi. :Smiling::Smiling::Smiling: