Chào tất cả mọi người, em có câu chuyện này muốn mọi người đọc và chia sẻ với em chứ em thấy buồn buồn,chán chán quá !

Chị dâu em là một người con dâu sống rất ích kỉ, láo với bố mẹ chồng và lười biếng hay ganh tị với cả em chồng.Gia đình em rất đông anh chị em,nhưng mọi người đã đi lấy chồng cả và chỉ còn mình em sống với bố mẹ già,anh trai và chị dâu em.

Bình thường ở nhà em rất biết điều và để ý từng việc nhỏ nhất vì em biết chị dâu em lười lắm nên em không muốn bố mẹ em phải nhìn thấy điều gì chướng tai gai mắt rồi lại to tiếng với 2 chị em. nhưng đúng đợt ôn thi này,em cũng phải học thuộc nhiều nên một hôm chị phải nấu cơm 1 mình, em dọn dẹp phòng của em thì cháu em(con trai chị) vào phòng của em chơi chị đã nói mỉa mai 1 câu là " con ơi con lên phòng mình chơi,con chơi ở đấy cô thi mà không đỗ thủ khoa là tại con đấy "

Nghe thấy thế em cũng biết là chị có ý mỉa mai em vì em không ra nấu cơm cho chị. Thực ra thì anh chị chỉ về nhà em ở có ngày thứ 7 và chủ nhật thôi,em cũng muốn chị làm cái gì đó cho bố mẹ gọi là có trách nhiệm vì chị sống láo và ích Kỷ quá.dù sao thì em vẫn luôn luôn là người rửa bát mà( thực ra nó là những cv nhỏ nhặt nhưng vì chi vãn hay ghanh tị mấy cái chuyện ấy nên em vẫn phải kể ra) hjx em muốn hỏi mọi người là chị ý nhiều lần đối xử như thế với em rồi,em cho qua và không chấp trách vẫn sống tốt với chị,nhưng lần này chị lại nói câu ý khiến em rất suy nghĩ.Từ trước giờ em có phải lười gì đâu ma nói em như thế? Thi cử thì em có ít time đi thui chứ em vẫn không để chị phải thiệt vẫn rửa bát cho chị chứ không để chị phải làm tất cả.

em đã sống với chị tư khi chị mới về làm dâu,tưởng rằng chị sẽ giúp đỡ cv hằng ngày cho mình nhưng không ngờ chị toàn ghanh tị mấy chuyện cỏn con với em chồng. Mọi người bảo em phải xử xự thế nào để vừa cho chị ý biết lời chi ý đã xúc phạm em mà không phải là nói trực tiếp với chị ý (em không nói thẳng với chị ý được vì chị ý rất ghê gớm,chuyện nhỏ lại thành to rồi anh trai em lại nghĩ em là mãnh bà cô nên lắm chuyên) và anh cũng rất sơ vợ,em và bố mẹ có nói gì anh cũng chỉ bênh vợ thui. không biết moi người có hiểu đươc những tâm sư của em không !!!:(:(:(

em không muốn nói rõ ràng ra là chị ý láo với bố mẹ em như thế nào,sống ích kỷ ra sao vì chuyên rất dài mà em lai đang ôn thi muốn tiết kiệm time.nhưng em vẫn dành ra vài phút để viết tâm sư này vì em muốn giải tỏa tâm lí đê ôn thi mong mọi người bớt chút ít time giup em ! thanks tất cả mọi người@};-@};-@};-