Xin chào cả nhà ạ, năm nay em 24 tuổi, hôm nay em kể câu chuyện của em lên đây mong các chị đã có gia đình tư vấn giúp em với ạ

Chả là em với người yêu em đã yêu nhau được gần 5 năm rồi và cũng đang tính đến chuyện kết hôn lâu dài , hồi đầu em về ra mắt nhà anh ny thì mọi chuyện đều rất bình thường, bố mẹ anh ấy cũng rất dễ tính và không có gì gọi là khó chịu với em. Nhưng vấn đề là ở chị của ny e cơ ạ, anh ý có 2 chị, chị cả đã lấy chồng và sang nước ngoài định cư, còn 1 chị t2 cũng mới lấy chồng xong. Thời gian đầu chị cả còn hay gửi mỹ phẩm và mua đồng hồ đôi từ nước ngoài về cho em, nhưng khoảng tầm 2 năm trở lại đây thái độ của 2 chị ấy thay đổi 360 độ với em mà em không hiểu đã làm sai chuyện gì phật lòng các chị ấy nữa.Nói chung để tự đánh giá thì em yêu anh ý có phần thiệt thòi vì em có hình thức cũng không đến nỗi nào, lại rất chịu khó đi làm thêm ( vì e tự lập và nuôi bản thân k xin tiền bm từ năm t2 đại học, em rất năng nổ trong mọi việc, chịu khó đảm đang viêc nhà, nói chung là em rất cơ cực nhưng luôn giữ được nhân phẩm, tư cách đạo đức tốt và luôn dc thầy cô bb yêu mến và khen ngợi). Còn anh ý thì hơn em 1 tuổi nhưng lại không chịu đi làm gì cả, chỉ ở nhà chơi bời giao lưu bb,em rất khổ sở trong việc bảo anh ý đi làm, rồi anh ý lại hay có cái tính xin tiền e mua quần áo và đổ xăng hay linh tinh nữa. Mỗi lần anh xin em đều rất vui vẻ và toàn cho lên gấp đôi vì em yêu anh ý thật lòng và cũng chẳng nghĩ gì cả. Mỗi lần e mua đồ cho a ý hay hồ hởi up ảnh lên facebook khoe em mua cho, nhưng mỗi lần up ảnh bà chị t2 lại nhảy vào cm là mua cho thì thôi im đi còn khoe ra làm gì nữa. Rồi những lần bọn em nc trên fb ,cm bình luận thì rất hay bị 2 bà chị ý soi và nhảy vào cm. Bọn em hay có kiểu nói chuyện trêu đùa trên fb vì bọn e hiểu tính nhau nên có trêu nhau cũng k nghĩ gì cả, nhưng bà chị cả lại nhảy vào cm là nghe cách em nói chuyện như kiểu vô học. Em rất sốc và cũng không nói gì ,chỉ kể cho ny về chuyện này. Đó là chuyện t1. NY e biết đó là do chị t2 kích chị cả nói e như thế, bà chị t2 k ra mặt , nhưng toàn kích cho chị t1 nói e không ra làm sao

.Chuyện t2 là có hum ny của e trêu e là mua xe ga cho e đi. E có trêu lại là giờ anh có mua gì cho e e cũng nhận hết nhưng mà chắc đợi đến mùa hoa tùng anh mới mua dc ( vì khi yêu nhau chưa bao h e vòi đồ gì đắt tiền và cũng chưa bao h anh ý mua gì cho e cả) .Chả hiều bà t2 học hiểu kiểu gì lại nghĩ là e vòi tiền rồi bảo là ny e e đừng có mà dai gái, đừng có ngu. Ny lại phải nc lần t2 với bà ý về vấn đề này nhưng vẫn không có kết quả. Chuyện t3 là có hum bọn e khoe ảnh chụp vs nhau trên fb, rồi tự nhiên bà chị t1 nhảy vào cm là cẩn thận sau này nó đè đầu cưỡi cổ. Ngta bảo con giun xéo lắm cũng quằn, 2 lần trc e đã không nói gì và đã bỏ qua nhẫn nhịn rồi, lần này em bật luôn. Thế là chiến tranh bùng nổ các chị ạ. E cũng đốp chát lại với bà chị t1 vì lúc sáng vừa cãi nhau xong với ny e định ctay và chịu đựng quá nhiều thiệt thòi và xỉa xói từ 2 bà chị thì chiều bà ý cm trên fb của bọn em như vậy. Thế là tối 2 hôm sau ny e phải họp gd và ngồi nc về cách sử xự của 2 bà chị. Bà chị t2 lúc đầu cãi bay cãi biến bảo muốn thử e như thế nào thôi chứ có nói gì em đâu ( đúng là rõ bẩn tính mà ) nhưng ny e biết phân biệt phải trái và rất bênh em,bảo vệ em. Anh ý còn chỉ thẳng tay mặt bà chị t2 hỏi : Có đúng là không nc với nó( là e ) lần nào không. có dám thề là không chửi nó lần nào không " trước mặt mọi ng, lúc ý bà ý im tịt k nói dc gì. Giowf mọi chuyện cũng đã lắng xuống, nhưng bà chị t1 gọi điện về và bảo đuổi ny e ra khỏi nhà, em khó xử quá. Vừa muốn chia tay vì chưa về làm dâu đã như vậy, thì sau này làm sao mà sống hòa đồng dc.Vừa muốn cố gắng để lấy dc ng mình yêu vì 5 năm tuồi thanh xuân đã giành cho ny và cảm thấy a ý chính là ng tri kỉ của em. Em không biết phải lựa chọn như thế nào và phải làm gì để cải thiện tình hình. Mong các chị có gd chỉ giáo giúp em. Em cảm ơn ạ