Chào mọi người !

Hôm nay em muốn chia sẻ đến mọi người một câu chuyện của bạn em !!!

H- bạn em và chồng nó cưới nhau được gần 2 năm vẫn chưa có em bé . H đi khám phun khoa phát hiện bị u nang buồng trứng rất to ,bác sĩ kêu phải mổ gấp. Nhưng do dịch covid nên hiện tại cô ấy vẫn chưa thể đi mổ :( 

Hai vợ chồng cô ấy đang ở chung với gia đình chị chồng . Do hợp tác làm ăn chung nên ở chung nhà. Ở cũng được 7-8 tháng gì đó thì xảy ra xung đột . 

Bắt nguồn cũng từ mâu thuẫn hai vợ chồng . Hai vợ chồng H lấy nhau ,cả hai đều không có gì,lại còn mượn nợ làm đám cưới ,cộng thêm nợ riêng của mỗi người trước hôn nhân.Nên kinh tế khá khó khăn. Mâu thuẫn cũng từ việc này. Trong lần cãi nhau đó thì H vô tình đọc được tin nhắn của chị chồng và chồng . Nội dung đại loại là anh chồng mượn tiền chị chồng gì đó ,nói với chị chồng là vợ làm không lo gì cho gia đình mà lo bên nhà vợ không . Chị chồng nói : Mày xem thế nào ở được thì ở,không thì giải thoát cho nhau. Chứ như vậy sao sống ? Anh chồng nói: Tình hình này nếu ko có con thì cũng đường ai nấy đi thôi . H đã rất shok khi đọc được cuộc hội thoại đó . Sau đó mâu thuẫn xảy ra liên tiếp và H đòi ly hôn. Anh chồng đồng ý bà gọi cho bố mẹ hai bên thông báo ly hôn . Rồi cũng làm lành ,giảng hoà . Rồi lại cãi nhau. Anh chồng nói không còn tình cảm với H nữa. Muốn ly thân . Ý là vk ck đã chuyển ra ở trọ được 1 tháng . Vì H ko muốn ở chung nữa. Một phần vì không còn thiện cảm với chị chồng.Một phần vì muốn vk ck cãi nhau có không gian riêng ko làm ảnh hưởng người khác và không bị người khác can thiệp . Sau đó anh chồng lấy cớ dịch ko đi làm ở lại bên gia đình chị chồng coi cửa hàng không về nhà . Do chị chồng bầu bì,anh rể làm bên phường ,dịch căng thường xuyên không ở nhà . H bực bội vì ck không về,thế là chạy qua nhà anh chị chồng cãi nhau với chồng ở đó. Anh rể thì khuyên ngăn,chị chồng thì xông vào chửi H luôn . Nói H qua nhà anh chị làm loạn . Hai chị em lời qua tiếng lại anh chồng lao vào tát vào mặt H như phim chưởng . H uất ức vì trước h lần nào anh chồng cũng bênh chị chồng và cho rằng H hỗn. Trong khi H không hề thái độ hỗ hào gì ,chỉ là hai người tranh cãi với nhau. Hai chị em cũng bằng tuổi nhau . Anh chồng sau đó cũng nhận lỗi,xin lỗi H vì đánh H . Sau đó anh ta lại càng thường xuyên không về nhà,lạnh nhạt với H, H gọi điện thoại kêu chồng về. Chồng kêu qua chở về. Qua thì H đứng ở ngoài ko vào nhà . Lúc anh rể đi ra H cũng không chào . Thế là chồng H lại kiếm chuyện đánh H ngay tại đó . Anh rể cũng lại khuyên ngăn còn chị chồng cũng lại lao ra chửi rủa H. Trong khi H là người bị đánh . H nói với anh rể : em chỉ mong từ nay anh chin đừng cho ck em ở lại nữa. Ban ngày ông ấy ở đây coi cửa hàng.Tối phải về nhà . Vợ chồng em đang mâu thuẫn mà ông cứ kiếm cớ ở lại đây vậy sao mà vk ck em giải quyết mâu thuẫn được . Anh rể im lặng,chị chồng lao ra nói : chị nói cho em biết.Chồng chị đợt này đi làm đêm suốt ,thằng T là em chị. Nó có trách nhiệm phải ở đây với chị . H hỏi lại : ủa vậy em là gì hả chị ? 

Thế là mâu thuẫn cao trào . Hai bên cãi nhau xối xả,chồng H thì cứ lao vào đòi đánh H,chị chồng thì chửi,anh rể thì can ngăn .... Sau lần đó H bỏ về nhà và mất hết niềm tin vào hôn nhân. H thất vọng về chồng ,về bản thân ... H còn phát hiện chị chồng mình đi nói với người khác ( đối tác của vk ck H ) là 2 vk ck H cãi nhau,muốn ly hôn,nguyên nhân là do H bị u nang buồng trứng không đẻ được . H nghe được càng căm phẫn . H không ngờ chị chồng mình lại có thể đem chuyện vk ck mình và chuyện bệnh tật của mình đi nói với người ngoài như vậy . Trong khi lúc trước trước mặt H chị ta luôn tỏ ra bênh vực,hiểu và thông cảm cho H. Chị ta còn nói với H ,u nang buồng trứng đa số phụ nữ đều bị,còn chuyện khó có con chưa chắc là do H,hai vk ck phai đi khám hiếm muộn mới biết. Vậy mà chị ta lại đi nói với ngươi khác là H bị u nang không đẻ được . 

H vừa buồn ck vô tâm,gia trưởng, vừa tức chị chồng vì xem vào chuyện 2 vk ck quá nhiều . 

Cô cũng không thiết tha gì níu kéo hôn nhân nữa . Cô mặc kệ mọi chuyện . Từ đó đến nay đã hai tháng anh ck vẫn ở bên đó . Cô ấy tâm sự với em cảm thấy buồn vì lấy nhầm ck. Khi mà dịch bệnh ntn nhìn gia đình người ta ở bên nhau,H chỉ một mình . H đau lòng khi ck mình bỏ mình đi khi mình đau ốm bệnh tật . 

Chuyện nó cũng khá dài em kể chắc hơi lủng củng . 

Nhưng em cũng khuyên nó giờ tập chữa lành bản thân đi. Rồi hết dịch đi mổ cái u gấp. Yêu thương bản thân mình . Em chia sẻ lên đây hi vọng mọi người có thêm những cái nhìn đa chiều trong cuộc sống hôn nhân gia đình . Em khuyên các chị sau này lấy ck đưng bao giờ ở chung với chị em ck . Cũng đừng tin tưởng họ quá mức . Ngay cả ck mình . Thật ra bất cứ chuyện gì cũng có thể xảy ra. Mình đừng nên sống quá hết mình vì ngươi khác mà đánh mất bản thân mình . Hãy nhớ yêu bản thân mình đầu tiên .