Không biết có mẹ nào cùng cảnh ngộ như em không? Vừa sinh con xong mà stress như vậy nè. Trước đây ngày người yêu mới đưa về ra mắt e đã thấy không ổn rồi nhưng vì yêu anh và nghĩ sau này nếu có lấy mình sẽ dọn dẹp chắc sẽ cải thiện được cho nên mình chấp nhận lấy ảnh, nhưng lấy về rồi mình mới thấy ngoài sức chịu đựng của mình. Trươc cửa nhà chồng mình có 1 cái cống nước chảy qua, mc mình tiếc tiền đổ rác nên không bao giờ thuê mà toàn đứng trong nhá liệng 1 cái chíuuu ra, mình thấy mấy vệ sinh nên nói mẹ cứ đăng ký đổ rác đi đến tháng con trả tiền cho nhưng bà cũng ko chịu nói tốn tiền, cho nên cái cống trước nhà mình phải nói là nó thúi kinh khủng. Nhà thì nuôi 1 đàn chó nhưng ko bao giờ tắm, cho vô nhà hôi kinh khủng, ve chó bò lổm ngổm khắp nhà, ăn thì ăn chung tô với người ( từ đó mình ko bao giờ dám ăn món gì đựng băcng những cái tô đó), à còn nuôi gà cho vô nhà lun, mình đi làm từ sáng tới tối nên mc mình đảm nhận việc chợ búa cơm nước, thi thoảng mình vô phụ phẹt thì thấy cảnh tượng kinh hoàng, mc mình có 1 cái thau đa di năng, vừa rửa đồ ăn, giặt đồ, tắm cho mấy đứa cháu, à còn lau nhà nữa,..... Bà rửa đo ăn như vậy nha, chỉ cần 1 thau nước đầu tiên cho rau sống vào xóc xóc 5s vớt ra rổ ( để phẹt 1 cái xuống cái sàn nước chó gà đi lại), sau đó cho đậu que vô 5s, rồi hành ngò 5s, đến thịt cá ( cái này chắc đc 10s). Vậy là xong chỉ 1 thau nước mang vô nấu, thau rổ đựng thịt cá xong ko bao giờ rửa mà cất luôn ruồi bu đầy, nồi thì bữa trước ăn xong để bữa sau nấu chứ ko rửa, chảo chiên cá thi chiên xong để đó mai chiên tiếp đến khi nào dầu đen quánh lại như hắc ín mới rửa, bếp núc thứ gì cũng đen thui đọng lớp mỡ dầy cộp, cứt chuột bê bết( hôm mới về làm dâu e rửa chén thấy bếp ghê quá đang lôi hết đồ đạc ra rửa thì mc e thấy chửi e một trận " kệ tao, mắc gì phải làm vậy" , e sợ quá chạy vô phòng khóc huhuhu. Nhà tắm cũng vậy cáu bẳn hôi hám, em chà hôm trước là hôm sau đâu vào đó, cháu chắt nhà đó toàn đi ra sàn xong ko chịu xối, mc e thì mang cả dép vào công xình bùn tùm lum vào bẩn kinh khủng, e chưa từng thấy mc nào mà con dâu dọn rửa lại tỏ ra khó chịu hay là bả nghĩ em chê bả ở bẩn ( nhưng bẩn thiệt mà), rửa chén thì bữa e rửa bữa em chồng rửa, bữa nào nó rửa là y như hôm sau dọn cơm em phải lén rửa lại 2 cái của e và ox e sau đó dành ngồi đầu nồi để lấy ăn đúng cái chén đó, về sau e toàn dành rửa chén chứ để nó rửa xong đồ ăn còn dính trên chén dĩa, mùi nước rửa chén xực lên, ( còn tiếp mai e tám tiếp vì cu tí nhà e nó thức phải dỗ nó ngủ đã)