Em chả biết tâm sự với ai, mà nói đúng hơn là không muốn người thân, bạn bè lo lắng thêm cho mình

Em SN 1985, chồng em 1979, mới lấy nhau từ tháng 5/2013 nhưng em thấy ngột ngạt quá các mẹ ạ. Quen và yêu nhau được 6 năm đấy, trong đó 3 năm em học xa, yêu xa, nên giờ em mới thấy đấy là sai lầm. Vì những gì xấu xa, không chấp nhận được thì sau khi cưới mới được bộc lộ...

Nhà chồng em thì bố mẹ chồng cũng li dị được 30 năm rồi, mẹ chồng em ở vậy nuôi chồng em và chị chồng (bị chứng tự kỷ)... Bố chồng em đã từng cảm ơn em vì em dũng cảm làm con dâu bố. Nhưng phải nói là bố chồng em khó tính kinh khủng (theo đúng như các cụ phong kiến ngày xưa, trong gia đình chồng là nhất, cấm cãi, có sai cũng không được cãi... không hiểu có phải vì lý do này mà mẹ chồng em không chiu được ko???)

Tháng đầu mới cưới chồng em cũng quan tâm em lắm, cố gắng đi làm về đúng giờ (19h) để ăn cơm tối với mẹ và vợ. Sau đấy thì lại đâu vào đấy, nửa đêm mới về, mà có về sớm thì cũng cắm mặt vào laptop chơi game, online

Trong 1 tối ngồi xóa tn quảng cáo, đang mải chơi game nên nhờ em xóa hộ, em lại vô tình đọc được tn của ng yêu cũ gửi cho ck em, gọi tên thân mật như hồi còn yêu ý, nhưng lúc đó đang có bạn của ck em ở đấy nên em chỉ trả lại đt để cho ck em biết là em đã biết.

Tối lên phòng, em mới làm cho ra nhẽ thì ck em đánh em, đuổi em ra khỏi nhà vì cho rằng em vứt đt đi mà thật ra là em giằng lấy và đt bay khỏi giường

Em sắp quần áo và xuống phòng ngủ của mẹ ck thì ck em chạy theo,bảo "cô đi cô cứ đi, cô ko được phép đánh thức mẹ tôi dậy"

Chỉ nghĩ đến bố mẹ mình thôi, hồi đấy cưới chưa đầy 2 tháng. Vì em nghĩ bước chân ra khỏi ngôi nhà đó là ko bao giờ em quay trở lại

Em đành thôi. Lại chịu đựng

Sinh nhật đứa con gái zời ơi đất hỡi ck em bảo em mua quà rồi đi ăn mừng SN nó. Em ok. Em mua quà tặng nó. Ăn xong mọi người đi hát, trước mặt em và người yêu nó, ck em tranh trả phần tiền karaoke mặc dù em đã nói là em ko thích (cái này là năm trước đã xảy ra nhưng hồi đấy con bé này chưa có ng yêu và hồi đấy chúng em cũng đang yêu). Nhưng ck em vẫn làm theo ý của anh ấy. Lại cãi nhau

Trước mặt ck ng khác ck em mở túi của vợ ng ta ra lấy đt đưa cho chị ấy. Em có góp ý thế là thiếu tế nhị thì ck em bảo em là ích kỷ, nhỏ mọn, để bụng những chuyện ko đáng. Em ko đồng ý. Lại cãi nhau

Chuyện của nhà người khác, ck em xăng xái lắm

Chuyện của nhà mình, đến mẹ ck em giục mỏi mồm vẫn thế. Mang tiếng là cho em đi cùng những lúc tụ tập bạn bè. Nhưng thật ra em đi chỉ để xem ck mình có sửa đổi gì ko. Nhưng em chỉ là thứ yếu so với bạn của ck em. Với bạn bè của mình, ck em cực kỳ gọi là chu đáo. Có thể vì thế mà khi yêu em bị ảo tưởng

Em nản lắm rồi

Chỉ muốn dứt cho xong, nhưng cứ nghĩ đến bố mẹ em mà em ko đành