Các mẹ ơi, có ai như em không? Trước khi lấy chồng em là một cô gái tự tin, rất chăm chỉ trong công việc và là nhân lực được đánh giá cao, em rất yêu thích và có trách nhiệm với công việc. Thế nhưng, từ khi lấy chồng, lúc có bầu em phải ở nhà 4 tháng trước khi sinh, sau đó ở nhà thêm 3 tháng nữa để chăm em bé, không hiểu sao từ khi đi làm lại em chẳng còn hứng thú với công việc, em đi làm mà chẳng hứng thú và tập trung vào công việc. Em trở nên vô trách nhiệm, lúc nào em cũng nhớ đến con và muốn tự tay chăm sóc nó. Cũng có thêm một chuyện nữa đó là em và BMC em không hợp nhau trong chuyện chăm cháu, ông bà ở nhà thường xuyên làm khác những gì mà em hay chăm cho con nên em bức xúc lắm. Nhiều lúc em chỉ muốn nghỉ quách ở nhà chăm con thôi. Gần đây thì con em lớn rồi, được 1,5 tuổi nên chuyện chăm cháu cũng đỡ bất đồng hơn nhưng em vẫn thấy chán công việc quá. Em chẳng muốn làm gì, em thấy vô trách nhiệm lắm khi mà đồng nghiệp thì bận túi bụi và hăng say nói chuyện về công việc còn em thì cứ trơ ra. Việc của em làm sales, đáng ra cần phải có tinh thần thật cao nhưng mà em cố gắng bao nhiêu lần cũng chẳng thấy hứng thú gì cả. Em cảm giác kỹ năng của em bây giờ chỉ bằng Officer bình thường thôi nên càng nghĩ em càng nản. Nhiều lúc em nghĩ, hay nghỉ béng việc ở nhà, tranh thủ đẻ thêm đứa nữa rồi kiếm việc bán hàng online mà làm, sau này đứa sau lớn 1 tí thì đi làm, biết đâu lúc đấy lại hào hứng làm việc hơn. Huhu nhưng mà nghĩ thế thôi chứ cũng chưa dám nghỉ. Các mẹ ơi, các mẹ có ai như em không ah? Co ái có cao kiến gì góp ý cho em thoát khỏi tình trạng này với. Cám ơn các mẹ nhiều!