Chuyện của mình là thế này mọi người à: Mình lấy chồng được gần một năm và hiện mang thai tháng thứ 8, mình phát hiện ra chồng nhắn tin vợ vợ chồng chồng với đứa con gái khác. Mình không muốn nói cho ai biết vì “xấu chàng thì hổ ai”, nhưng chồng mình thật quá đáng, vừa ăn cắp vừa la làng. Anh ấy bỏ xuống phòng khách ngủ để cả nhà biết rồi không biết kể chuyện với mẹ chồng mình như thế nào mà đang đêm 11h mẹ chồng sang phòng mình mắng mình là chồng về có một hôm (chồng mình làm ăn xa tháng về 1, 2 lần) mà dằn vặt không để chồng yên. Thú vị thật anh ấy ngoại tình mình lại bị mắng, rất nhiều lần mình đọc được tin nhắn như vậy rồi mình đã im lặng để cho gia đình yên ấm vậy mà anh ấy làm rối tung mọi chuyện lên.

Mẹ chồng mình mắng mình có thai mà dằn vặt mọi người nhiều quá. Giờ thấy chán chồng toàn tập rồi, giọt nước làm tràn ly, chồng tưởng kéo mẹ về phía mình là sẽ ổn và không biết làm tổn thương mình. Giờ thì kệ chồng muốn đi với đứa nào thì đi, ngủ với đứa nào thì ngủ mình không quan tâm nữa. Chẳng nhẽ đang có bầu lại ly hôn, giờ thấy không còn tình cảm với chồng nữa.