Bạn đã bao giờ có một điều ước cho bản thân là gì hay chưa? Hay bạn luôn cầu mong cho gia đình của mình được bình an và lúc nào cũng có cái sự mong ước đó trong cuộc sống của mình. Đương nhiên là chúng ta luôn luôn nghĩ về gia đình của mình nhiều hơn, bởi vì gia đình của mình là tất cả, không có gì sánh bằng gia đình của mình hết. Những người mà sống vì gia đình nhiều như vậy chắc chắn hỏi là một người rất là có hiếu, và rất là nặng tình cảm với tất cả mọi người đấy. Nhất là chúng ta có những cái lần sinh nhật của bản thân, thì chúng ta luôn luôn đón sinh nhật cùng gia đình, và cái điều ước mà chúng ta ước trong những lần thổi nến chắc chắn là sẽ luôn luôn cầu cho gia đình của mình được bình an, hạnh phúc và kể cả bản thân của mình cũng vậy. Nói chung là không biết vì sao nhưng chúng ta lúc nào cũng suy nghĩ về gia đình của mình, không bao giờ là chúng ta không nhớ đến. Bởi vì gia đình nó là một điều gì đó thiêng liêng mà tất cả ai cũng mong muốn có được. Và có nhiều người đang sống trong một cái máy ấm gia đình rất là hạnh phúc, đầm ấm và lúc nào cũng luôn có tiếng cười rộn ràng như vậy ai mà chả thích. Nhưng lại có một số người không được may mắn như là chúng ta, từ khi sinh ra họ là trẻ mồ coi và không có cha có mẹ.

Và từ nhỏ đến lớn họ không biết cái mùi vị gia đình là như thế nào, tiếng cười trong gia đình và những cái niềm hạnh phúc gia đình mang lại cho họ là gì cả. Cho nên chúng ta phải biết trân trọng gia đình của mình nhiều hơn, nhất là ba mẹ của chúng ta, dù gì thì ba mẹ cũng là người nuôi chúng ta từ nhỏ đến lớn, đến khi chúng ta thành người. Cho nên là đừng bao giờ quên công ơn của ba mẹ của mình, hãy luôn luôn biết ơn những người sinh ra mình, những người cho mình một cuộc sống đầy đủ, hạnh phúc và hãy sống thật tốt để xứng đáng với những gì mà ba mẹ, gia đình đã dành cho mình.