Tôi lấy chồng được hơn 3 tháng, tôi luôn hết lòng vì gia đình, vì chồng và đặc biệt hết lòng vì mẹ chồng. Giờ tôi mới hiểu thế nào là ở chung với mẹ chồng. Lúc mới cưới, bà rất nhẹ nhàng, qua giọng nói của bà thì tôi nghĩ bà là người rất dễ tính và đó là lí do tôi chấp nhận việc ở chung với bố mẹ chồng…Hơn 1 tháng nay, tôi cảm thấy mẹ chồng tôi bắt đầu thay đổi. Tôi rửa bát bà cũng soi xét xem rửa thế nào có tốn nước ko, dùng ít xà phòng ko, út bát ra sao. Phơi quần áo,gấp quần áo , bà cũng nhắc nên làm thế nào thế nào. Đến việc rất nhỏ như thường xuyên giặt khăn tắm, khăn mặt làm sao cho sạch sẽ bà cũng xét nét…Tôi vẫn nghe theo, ko oán thán mẹ chồng tôi vẫn coi bà như mẹ của mình. Hôm kia khi tôi đang quét nhà, tôi tình cờ nghe được cuộc nói chuyện của mẹ chồng tôi và cô hàng xóm. M
ẹ chồng tôi bà luôn miệng chê tôi là hậu đậu, lười làm việc nhà và bà luôn phải nhắc nhở. Bà đã nói ngược hẳn lại với sự thật, tôi cảm thấy rất ấm ức, nhiều lần muốn nói cho chồng nhưng rồi lại thôi. Hôm nay tôi lấy hết lòng mình dãi bày với chị em phụ nữ mong nhận được sự đồng cảm...
:(:(:-S