Em và Ox yêu nhau 2 năm rồi mới lấy. Cưới nhau đã gần 1 năm rồi. Em đang mang bầu gần đến ngày sinh. Gần 3 năm ở bên nhau, em nghĩ rằng mình đã hiểu về Ox nhưng hóa ra không phải.

Trong suốt thời gian em mang bầu cho đến giờ chưa bao giờ Ox đưa em đi khám lấy 1 lần. Em đi khám, hỏi ox là có đưa em đi được không thì toàn nói bận đi gặp khách, rồi để xem đã, sau đó là làm lơ như ko biết ngày hôm đó em đi khám.

Hôm vừa rồi, em lại đi khám 1 mình. Ox đi uống bia đến 1h đêm mới về. Khi nhìn thấy ox, em thấy tủi thân quá, vì kết quả đi khám bác sỹ lo có dấu hiệu tiền sản giật. Ox về chẳng hỏi câu nào cả. Em buồn nên ngồi khóc mà ko nói được. Tự dưng Ox chửi em "Mày bị điên à? Sao mày không để đầu óc tao yên ổn. Sao mày thích khóc thế?"

- Lấy mày tao được cái *** gì? chỉ thấy sự nhục nhã. Mày làm cả gia đình tao nhục nhã

Em chẳng hiểu gì cả. Ngơ ngác hỏi thì Ox em bảo là "Mày gọi điện cho mẹ tao, nói làm bố mẹ tao thấy nhục". Em nói rằng em không nói gì với mẹ anh, nếu anh muốn thì gọi mẹ anh lên đây, 3 mặt 1 lời nói chuyện, em sẵn sàng đối chất. Em vừa nói thế xong thì Ox em lao vào đánh em.

Sau đó Ox nói: "Mày dám hỏi bố mẹ tao bây giờ làm cái gì à? Mày có quyền gì mà xen vào gia đình nhà tao? Tao có gửi cho bố mẹ tao 100 triệu thì mày cũng không được mở mồm ra nói"

E muốn nói thêm là giờ 2 vợ chồng em phải đi thuê nhà ở, vì công vc làm ăn của chồng em mà vay nợ khắp nơi, bố mẹ chồng ở quê, chỉ có bố mẹ em ở trên này giúp cho 2 vợ chồng. Em là con gái, đi lấy chồng rồi, không biếu được bố mẹ mình cái gì mà lại còn nhận sự giúp đỡ của bố mẹ, em xấu hổ lắm ấy. Vậy mà Ox em nói:

- Tao vay tiền bố mẹ mày, sau này tao sẽ trả. Tao không có nợ nần gì gia đình mày. Mày có hiểu không? Tao chẳng mang ơn gì gia đình mày cả.

Rồi Ox em còn nói nhiều lắm. Ý muốn là em đã lấy Ox em thì phải chịu đựng mọi thứ. Cho dù nhà không có tiền nhưng nếu Ox em gửi về quê cho bố mẹ thì em cũng không được có ý kiến. Nếu bị đối xử thế nào thì em phải chấp nhận, không được than vãn, ko được kêu ca.... Bla ... bla ... bla... Còn vô số các thứ khác nữa.

Sau ngày hôm đó em cảm thấy mình khinh thường Ox em quá! Vì em không nghĩ rằng ng có ăn có học mà phát ngôn được những từ ấy.

Cách đây 3 ngày, em cầm đt của ox xem thì còn thấy đang nhắn tin cưa cẩm em nào đó, kêu chán vợ và hiện giờ đang ly thân với vợ. Rồi nói về em những thứ em ko tưởng tượng ra nổi.

Em cảm thấy mình mất hết tình cảm với ng chồng này rồi. Nhưng con chưa ra đời em chẳng nghĩ ra cách nào hay cả.

Mong nhận được sự chia sẻ của các mẹ!