Mình cũng đã tham gia diễn đàn này từ lâu rồi! Nhưng hôm nay mình lấy tên thật của mình đặt tên cho nick này có lẻ ở đây một số mẹ và em cũng sẻ biết và cũng hiểu tại sao mình lại làm như vậy!

Một tháng trước mình có cưu mang một bé trên diễn đàn này vì nhà chồng quá tệ bạc nên em mang con bỏ trốn. Ngày ấy em ấy không có tiền lại mới sinh con. Nhờ mình nhắn tin qua diễn đàn chat và từ đó mình rất thân với em ấy và hay nói chuyện với nhau. Đến khi em ấy bế con lên TP. HCM này mình cho sang tá túc nhà mình ở quận TĐ và định thuê cho em một phòng trọ gần chổ làm. Sau đó do trực trặc mình và mẹ mình cùng dọn lên quận HM để ở em ấy cũng đi theo lên đó. Mọi chuyện rất bình thường và mình vẫn thất nghiệp mà mẹ mình già rồi lại đau ốm luôn nên chỉ phụ em trông bé. Lúc bấy giờ chúng tôi là một gia đình. Nếu chỉ có vậy!!!

Cách đây hơn 1 tuần lể em nói với tôi và mẹ đi công việc vậy là em đi luôn từ hôm đó đến bây giờ em đi mà không mang bé theo. Mình giận lắm và tìm cách liên lạc với em rất nhiều cách như em không hề trả lời kể cả một dòng tin nhắn. Tôi mang con xuống nhà chồng em thằng bé chưa đầy 3 tháng tuổi vậy mà tôi phải địu bé từ HM về BH gần 80km nhưng khi tôi vừa bước vào nhà đã bị mẹ chồng em mắn xối xả họ nói không phải cháu họ. Biến đi không một ly nước lã. Tôi mang bé về nhìn bé cười ngây thơ mà tôi rớt nước mắt. Còn Ba cháu nói sẻ nuôi mà từ hôm đó đến nay tôi gọi điện thì tắt máy, đến nhà thì dọn nhà đi rồi. Các mẹ à bây giờ Tôi rơi vào trạng thái vô cùng khó khăn.

Mẹ tôi đau yếu luôn nhà tôi lại có em bé mới 6 tháng tuổi đang tuổi ăn tuổi chơi một mình bé nhà tôi bà đã không chịu nổi rồi huống chi là thêm bé kia nửa. Tôi thất nghiệp nên cái gì có giá trị trong gia đình tôi lần lượt đem bán đến cái tủ lạnh thứ giá trị nhất trong nhà cũng đã được tiễn đi vào sáng nay để lo tiền sữa cho hai đứa nhỏ tiền ăn trong gia đình. Tôi với tấm bằng TC kế toán không biết đi xin việc ở đâu, và vì tôi cũng là một mẹ đơn thân tôi đã ly hôn chồng cách đây không lâu. Tôi rất khổ tâm vì mang cháu đi đâu cũng không được cho vào trại mồ côi thì không đành lòng cho người ta nhận nuôi thì không đủ thủ tục pháp lý. Tôi cũng không muốn đưa lên đây đâu nhưng tham khảo ý kiến của bạn tôi nghĩ các mẹ thông thái giúp tôi cách giải quyết lúc này. Cảm ơn các mẹ!