Tình hình là mẹ ck mình từ lúc có con dâu ms trong nhà thay tính đổi nết

1-Trc đây ko bjo nói xa nói gần,bóng gió gì,nhưng giờ là thường xuyên,nhất là khi ck mình ko ở nhà

Chuyện lương hay cv của vk ck mình bà hỏi nhưng mình cũng ít nói,nói sơ qua về cv chứ ko nói cụ thể

Bà bảo là bọn mình ko tôn trọng bà,và ko nói cho bà biết gì cả,ở nhà bà như ng dưng ko biết gì

Luk mình nói thì lại thắc mắc sao cv lại như vậy?sao lương lại chỉ có thế?

Nên cả mình và ck cùng ko thik nói nhiều về cv vs bà

2-Rất hay khi giận vk ck mình,hắt hơi,đau họng thì kêu la,bọn mình chăm sóc mua thuốc nấu cháo các kiểu rồi,nhưng mà vẫn kêu là muốn chết quách đi cho xong.bảo đi viện ko đi

3-Bây h tối đến hay rên la,bọn mình hỏi đau hay lm sao mà rên la như vậy thì nói là bố ck mình thúc(bố mình đã mất)

Rồi sáng ra thắp hương khấn bái,nói là "ông muốn t đi theo ông hay sao?ông ko vừa lòng chuyện gì thì nói vs t,hay là vì chuyện ấy"

Bọn mình hỏi thật ra là chuyện gì thì bảo "ờ chuyện con con thôi"

4-Hàng xóm sang chơi nhà ngồi lâu 1 tí là bắt đầu kể lể,nói bọn t h phải lm ăn,ko có tg mà chăm sóc nên sống đc ngày nào tốt ngày đó,rồi chết thì sec có bảo hiểm lo rồi cũng chả cần bọn t lo

5-Bọn t lm ăn thiếu vốn,hỏi mượn của mẹ tử tế,biết là mẹ có vàng giữ cũng ko để lm gì

Mượn rồi bọn t sẽ trả chứ bọn t ko xin

Bà vùng vằng nói "tao già chỉ có thân già này,còn ít tiền tiết kiệm thì h bọn m cần thì t đưa,sau này bọn m có trách nhiệm hương khói cho bố m,còn t thì có bảo hiêm dẫn đi"

6-Có chuyện gì b cũng mang kể cho chị con gái ở trong nam,mà cũng nói khi nói giận vậy.nào là "tao giờ già cả,ko còn lm dc cái gì nữa,tien ko có,thành ra con cái cũng chả thèm ngó ngàng,bữa sau bọn nó đi hết t ở 1 mình t chết 1 mình ko biết có đứa nào lo...rồi t có ít tiền tiết kiệm này nọ,ko nhiều chứ có nhiều t cũng cho nhiều..."

Mẹ mình 1 tháng có 500k tiền lương + chị gái hay gửi tiền tiêu vặt cho bà.còn ăn uống,sinh hoạt phí và chăm sóc bà bọn mình lo chưa kể là bọn mình ko hề xử tệ vs bà chút nào,thik ăn j bọn mình mua,thiếu thứ gì bọn mình sắm.Nhưng lúc nào lm gì bà cũng kêu "tao chả có tiền" "tao nghèo chả có cái gì để mà tiêu"

Bọn mình thì ko mua sắm gì xa sỉ nhưng việc ăn uống luôn phải đầy đủ,thậm chí là thoải mái

Mẹ ck mình thì lại ko thik vậy,nói bọn mình hoang phí,nhưng chi tiêu ở quê thì thấy nhiều chứ thực tế vs thời buổi bây h như vậy là rất bth vừa phù hợp vs mức thu nhập của bọn mình thôi

Ck mình là con trai duy nhất trong nhà,nên trách nhiệm chăm sóc và lo cho mẹ là việc tất yếu của bọn mình

Nhưng mẹ ck mình luk nào cũng than vãn như sẽ ko còn ai lo cho bà nữa vậy

7-Mẹ ck mình ở quê,nhưng nhà mình ko lm ruộng,ở nhà chỉ nuôi mấy con gà vs trồng 1 ít rau.mẹ ck mình cũng nhiều tuổi,cv nhà ko nhiều có j thì mình cũng lm hết rồi,nên bọn mình hay khuyên bà đi thể dục và tham gia vs các đoàn thể hội cao tuổi để giữ sk và tinh thần tốt

Nhưng mẹ ck mình ko đi,nhất quyết ko

Chỉ ở nhà xem phim,ngày nào cũng như ngày nào từ 8h đến 10h rồi từ 12h đến 3h chiều xong tối lại lm 1 chặp từ 6h đến 10h,có phim hay ctrinh gì hay mẹ ck mình thuộc hết

8-Mình và ck mình đã nói chuyện vs mẹ ck mình nhiều lần.luk thì nghiêm túc lúc thì cũng nửa đùa nửa ghẹo mẹ để mẹ hiểu.nhưng càng ngày tính cách mẹ ck mình càng khó chiều.hai vk ck mình rất băn khoăn

Có mẹ nào có cao kiến giúp mình với.hic hic

9-Chuyện vk ck mình đã ko đc suôn sẻ,nhưng mình luôn mong muốn cs gia đình mình sẽ thay đổi,nhất là từ quan hệ mẹ ck vs con dâu,để sau này có gì mình cũng ko cảm thấy hối hận