Mình đã tàu ngầm topic EQ một thời gian rồi. Nhưng vì chưa đọc hết 29 tầng nên mình không rõ vấn đề của mình đã được các mẹ đề cập đến chưa, và cũng không muốn xuất hiện một cách vô duyên nên xin phép lập topic này mong các mẹ vào chia sẻ.

Cách đây mấy ngày VC mình đã xảy ra mâu thuẫn. Từ mâu thuẫn này, nó đã bộc lộ gần hết những vấn đề không hay đã và đang tồn tại trong đời sống VC. Nhưng cũng cảm ơn sự vụ ngày hôm đó mà mình chắc chắn một điều: Chồng mình vẫn còn yêu mình tha thiết :((:((:(( (hạnh phúc quá). Chính vì vậy, mình phải tìm cách giải quyết những vấn đề tồn đọng đó. Những vấn đề đấy đó là:

1. VC mình thiếu đi sự chia sẻ, sự giao tiếp.

Cả 2 VC đều ít nói, sống hướng nội, ít tâm sự. Chồng mình là CNVC, công việc nhiều áp lực. Mình hiện tại chưa đi làm, đang ở nhà chờ việc và chăm con 16 tháng. Có thể chính sự khác biệt trong hoàn cảnh khiến cho VC mình đang mất đi tiếng nói chung. Đây cũng là vấn đề lớn nhất.:-S

2. Không khí gia đình vẫn còn nặng nề.

Mình biết rằng do áp lực công việc nên chồng mình mong cảm giác nhẹ nhàng yên bình khi trở về nhà. Nhưng mình đã chưa làm tốt công việc này.

3. "vợ tao thì chẳng bao giờ làm nũng cả".:Embarrassment:Chồng mình đã nói thế khi nghe bạn thân kể về tình cảm VC họ với những lần người vợ làm nũng với người chồng. Mình đôi khi hơi cứng nhắc, không thích điệu đà, nhõng nhẽo và giờ đang thử thay đổi điều ấy đây.

Đây là những vấn đề mà mình đã nhìn ra, mong mọi người hãy chia sẻ cho mình kinh nghiệm để giữ lửa cho tổ ấm.

thanks all.