Khoảng gần 3 tháng trước mình phát hiện ra người yêu mình ngoại tình với sếp. Nhưng vì còn yêu rất nhiều và cũng vì mình thấy mình có lỗi với cô ấy, yêu nhau đã lâu mà chưa ổn định được cv để cưới cô ấy nên mình đã tha thứ mong làm lại từ đầu. Mình cũng hứa đã tha thứ là sẽ ko nhắc lại. Thời gian đầu quả thực khó khăn cho mình khi hàng ngày phải giả vờ như ko có chuyện gì xảy ra, cố kìm nén cảm xúc (vì còn ở với em trai cô ấy nữa), mỗi khi 2 đứa xa nhau là mình hay nghĩ lung tung và hay tra hỏi cô ấy. Tuy vậy, mình cũng thấy được sự cố gắng từ cô ấy, chỉ là mình sợ lại bị lần nữa như thế. Cô ấy cũng chỉ là sai lầm nhất thời (theo mình là thế) vì cô ấy còn yêu mình và muốn ở bên mình. Đến giờ thì mình đã gần như ko nhắc lại chuyện ấy với cô ấy nữa. Nhưng có điều mình thấy thật là khó quên, mỗi lúc nhớ lại vẫn còn thấy đau khổ rất nhiều và cũng chỉ biết giữ trong lòng, ko thể chia sẻ được với ai. Chia tay thì mình ko muốn vì còn yêu và vẫn muốn ở bên cô ấy. Không biết bao giờ mới có thể hoàn toàn quên đi hoặc ko còn đau khổ nữa? Ai đã trải qua nỗi việc tương tự như mình thì chia sẻ với mình nhé. Liệu mất bao lâu để có thể trở lại hoàn toàn bình thường?