Anh chị em nào có cách giải quyết mẹ vợ,mẹ ruột giùm e!.E đội ơn,,

Tụi e ở nước ngoài với Mẹ Vợ.MV trông trẻ lấy tiền tháng,nên tụi e phải mướn 2 cái chung cư,,ăn uống, bill hàng tháng 2 bên e phải thầu luôn..Nói mua nhà về ở chung để tiết kiệm thì MV ko chịu vì sẽ không giũ trẻ được mất income,, mà làm liều mua luôn thì sợ ghánh ko nổi,,Chuyện cũng không đến gì nếu MV lúc nào cũng giúp Gia đình bên Vietnam..

Đầu tiên,,tiền MV gom hết kể cả của vợ e.để xây nhà cho anh vợ trước khi cưới,.Cưới vợ xong 2 đứa trắng tay..

Kế đến,,xây tiếp 1 căn nũa cho anh vợ mới ghê chứ,,trong khi tụi em đi làm 6 ngày để trả bill cho 2 bên..lúc đó e thấy cũng bình thường vì VC e chưa có con,,ah quên tiền xây nhà thì của MV..giờ có 1 đứa con nhờ MV trông giùm,,

Kế đến ..mẹ vợ xây nhà riêng o VN để sau này an hưởng tuổi già,em cũng ok mặc dù trong lòng cũng hơi bực chúc đỉnh,,vì giờ có con chi phí cũng nhiều,nhưng nghĩ còn ghánh nổi nên cũng cho qua..

Giờ chuẩn bị có đứa thứ 2..MV muốn mỗi tháng ngoài tiền nhà cửa an uống còn phải cho thêm tiền để sau này hưởng già..nếu để mẹ vợ coi luôn đứa thứ 2..

Xích mích bắt đầu từ đây..MV muốn VC em bảo lãnh cho 2 đứa cháu nội qua du học.E ko chịu không phải là ko muốn nhưng không đủ sức.Nên em từ chối...vài tháng sau biết VC e chưa có giấy hôn thú,nên nói e về ghép hộ cho đứa cháu gái gì đó..E từ chối tiếp...Tưởng sao 1 năm sau ngồi nói chuyện ,MV nói giờ tao ráng o đây làm nuôi 2 đứa cháu nội ăn học o HCM xong là tao về VN ở luôn...nghe MV nói xong e bực mình quá,vì giờ mình phải lo từ A đến Z cho MV..tiền làm bao nhiêu đổ về cho Anh vợ xong rồi còn nuôi 2 đứa cháu nội ăn học..Trong khi con mình từ lúc nó sinh ra đến giờ chưa có đến 1 món quà từ bà ngoại..nên e nói mai mốt mẹ về o Vietnam thì giờ đừng giúp anh Hai nũa..tiền mẹ làm giữ đó để sau này có tiền an hưởng lúc về VN...thế là từ đó bình thường ko sao lúc giận lên là lôi đầu vợ em ra chửi,,đi làm về thấy vợ đang khóc, hỏi vợ e tại sao thì vợ e nó chỉ nói xích mích chúc xíu thôi,e nghĩ mẹ con cãi lộn là chuyện thường nên chỉ an ủi..Nhưng tần xuất nghe chủi càng ngày càng nhiều các cụ ạh..tháng nào cũng vài lần vợ khóc..có lần bực mình quá ép vợ nói ra..Sốc toàn tập.MV chửi khiếp thiệt..Toàn những lời khó nghe..

Rồi e bảo lãnh Mẹ e qua. Ở chung với VC em..Được 2 tuần 2 bà xui có chuyện.MV nói MC ít qua nhà thăm hỏi chảnh..MC nói MV tao qua thăm cứ nói tao mai mốt ở quen rồi thì nên dọn ra ở riêng,.Vợ e thì bị MV chửi .E thì bị MC cằn nhằn qua đây,cuộc sống khác ở VN và mẹ e đòi mua vé cho về ở luôn..năn nỉ kéo dài cũng được 2 tháng,trong thời gian này 2 bà xui như nước với lủa..ko ai nói với ai câu nào.

Khoảng 3 tháng sau..MC e muốn qua lại sống với tui e tiếp.,e nói chuyện này với Vợ em,thì cô phán 1 câu e ko có ở chung với mẹ đâu..e hỏi tại sao.?Cô ấy nói sau này mất công mẹ lại đổ thừa tại e mà mẹ lại về VN nữa.. E nói mẹ mới qua ko biết gì..thì phải ở chung một thời gian...Vợ em ko vui nhưng cũng phải đồng ý..

Rồi mẹ e cũng qua sống chung với e..hiện tại mẹ e cũng đã có việc làm tinh thần phấn chấn hơn trước,,không còn đòi về nữa.Nhưng giờ giữa vợ và mẹ e lại có vấn đề..Tình cảm vợ e với MC cũng giảm đi vì MC xích mích với MV..mẹ e hình như cũng biết,nên tránh tiếp xúc với con dâu...mặc dù giữa vợ e và mẹ e chưa có xích mích gì..vẫn nói chuyện,vẫn sống bình thường.Nhưng trong lòng thì khác..giờ gia đình e nó giống Tam Quốc Chí..MV+ Rể ko Hợp..MC+Dâu ko hợp,MV+MC ko hợp..mẹ em với vợ e cứ phải nhìn nét mặt nhau vui hay buồn mà sống để xích mích ko sảy ra,

Công ty e hỏi e có muốn chuyển về công ty chính cách chỗ em ở 8 tiếng lái xe làm không ,lương rất là cao..e cũng muốn chuyển đi vì nhà của dưới đó rất rẻ chi phí xinh hoat cũng thấp..Mẹ e thì chịu theo e xuống đó,MV thì không chịu đi..Vợ em thì nói MV ko đi thì cũng ko đi luôn.. VC e giờ cứ lục đục hoài về chuyện mẹ anh mẹ em..đi hay ở hoài..E giờ ko biết phải giải quyết thế nào nũa..không đi thì tiếc mà ở thì cuộc sống nó ngột ngạt quá..Anh chị nào có ý kiến hoặc cách giải quyết em thiệt cám ơn nhiều...